Hỏi/ Thắc mắc - Photoshop đột nhiên khởi động rất chậm tầm gần 10 phút mới lên | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Photoshop đột nhiên khởi động rất chậm tầm gần 10 phút mới lên

Nokia8800

Rìu Sắt
Chào anh em, mình đang dùng Photoshop CC 2014 (32 bit) trên Win 10 Pro (32 bit) bản 21H2, Ram 4Gb, có dùng thêm 1 card màn hình NVIDIA GeForce GT 710 (Do mình dùng 2 màn hình)
Tự nhiên đợt này chẳng biết lý do thế nào mà thằng Photoshop và cả thằng Paint mặc định đột nhiên mở lên phải chờ tới gần 10 phút mới hiện lên cửa sổ làm việc, đợt trước thì mở phát ăn liền.
Xin hỏi có anh em nào bị trường hợp như này rồi cho mình cách giải quyết với nhé, cảm ơn anh em rất nhiều!

malemkhoang

Rìu Chiến
Chào anh em, mình đang dùng Photoshop CC 2014 (32 bit) trên Win 10 Pro (32 bit) bản 21H2, Ram 4Gb, có dùng thêm 1 card màn hình NVIDIA GeForce GT 710 (Do mình dùng 2 màn hình)
Tự nhiên đợt này chẳng biết lý do thế nào mà thằng Photoshop và cả thằng Paint mặc định đột nhiên mở lên phải chờ tới gần 10 phút mới hiện lên cửa sổ làm việc, đợt trước thì mở phát ăn liền.
Xin hỏi có anh em nào bị trường hợp như này rồi cho mình cách giải quyết với nhé, cảm ơn anh em rất nhiều!
Vệ sinh máy, dọn rác, chống phân mảnh...

quocdungit87

Rìu Chiến Bạc Chấm
thử cài bản pts mới hơn xem sao

Nokia8800

Rìu Sắt
thử cài bản pts mới hơn xem sao
Cảm ơn bạn, mình đã thử gỡ bản đang dùng, khởi động lại máy, cài đặt lại chính nó là được rồi. Khả năng do win mình để chế độ tự động update dẫn đến lỗi pm thì phải.
Mod khóa dùm thớt mình với nha, thanks all!

nghiatct610

Rìu Sắt
Bác dùng photoshop mà chơi RAM 4GB căng vậy, điện thoại giờ toàn RAM 6 với 8GB rồi. Nếu không phải máy bác dùng RAM DDR5 thì nâng RAM chỉ bằng một bữa lẩu mà hiệu năng tăng vô cùng đáng kể.

Sửa lần cuối:

quocdungit87

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cảm ơn bạn, mình đã thử gỡ bản đang dùng, khởi động lại máy, cài đặt lại chính nó là được rồi. Khả năng do win mình để chế độ tự động update dẫn đến lỗi pm thì phải.
Mod khóa dùm thớt mình với nha, thanks all!
update vô tư thôi bạn, mình để update tẹt mà có bị gì đâu?
Bác dùng photoshop mà chơi RAM 4GB căng vậy, điện thoại giờ toàn 6 với 8GB rồi. Nếu không phải máy bác dùng RAM DDR5 thì nâng RAM chỉ bằng một bữa lẩu mà hiệu năng tăng vô cùng đáng kể.
chí lý