Nhờ tư vấn - Phím tắt Fn bật webcam trên Laptop Dell | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Phím tắt Fn bật webcam trên Laptop Dell

huuhieu012345

Rìu Sắt
Chào các bác
Em có con lap n4010r. Mấy hôm nay dùng máy bị mất webcam check lại thì không vào được.
Hôm trước bị mất wifi trong khi adapter trong network thì vẫn nhận mà bấm vào cái máy tình dưới taskbar thì báo là turn off xong em cài lại win vẫn không hết. hôm nay ngồi mò lại thì ra là bị block adapter trong Fn (bấm Fn + F2 thì mở lại kết nối quét các mạng wifi bình thường, như hình em gửi).
Bây giờ cái nan giải của em là
+ Webcam vẫn nhận trong DeviceManager?
+ Webcam em nó vẫn nhận hồng ngoại khi mở thì nó chỉ nháy đèn rồi tắt (bình thường nó sáng lên luôn và ghi hình bình thường). Nếu mắt camera hư thì nó phải hiện màn hình đen chứ nhỉ?
+ Driver thì web hãng không có và em được biết là ái webcam thì win sẽ tự nhận không cần phải cài.
+ BIOS em đã thử cả chế độ bàn phím multi và key first cào te tua cái bàn phím luôn vẫn không có nút "secret keyboard" nào cả.

=> Em nghĩ là nó bị tắt bằng phím Fn (vì cái tắt adapter wifi đã cho thấy điều đó) mà em cả biết cái nào {too_sad}

Video hiện tượng của em:

Em có clip với tấm hình các bác giúp em ca này với. Không có phím khác có biểu tượng bật webcam. Bác nào từng bị như này hoặc có cao kiến gì hỗ trợ em với ạ.... Em cảm ơn.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Mình nghĩ là webcam của bạn bị lỗi nếu ko bị tắt trong bios , vì phần webcam phía trên là 1 bo mạch , lệnh khởi chạy nhưng n ko thể khởi chạy dc webcam

huuhieu012345

Rìu Sắt
Mình nghĩ là webcam của bạn bị lỗi nếu ko bị tắt trong bios , vì phần webcam phía trên là 1 bo mạch , lệnh khởi chạy nhưng n ko thể khởi chạy dc webcam
Em đã thử cài win 7 ulti + bộ wandriver mới nhất vẫn bị tình trạng như thế. Cam nhận hồng ngoại nhận nhưng không lên hình. Giờ em cho chạy cả win 10 pro vẫn y tình trạng như thế. Bios em cũng up từ trang chủ driver lên bản mới nhất rồi. Cái BIOS của em từ trang chủ mà giao diện nó như mấy máy 2000 ấy bác. Không coa mục chẩn đoán luôn, chỉ có info máy, set boot với mấy chuẩn cơ bản, set pass là hết. Mà em tức chỗ nếu cam hư mắt thì phải tối màn cam chứ nhỉ? Ảnh mạng giống bios em.

huuhieu012345

Rìu Sắt
Em nghi là bị tắt bằng phím tắt bàn phím fn mà em mò nát google với cả cài dell webcam central vào vẫn bị not plug in no supported. Từ lúc cài win iso chuẩn nguyên gốc không tắt bất cứ services nào trong win luôn. Tại vì trước đây là em biết adapter wifi bị tắt bằng fn + f2 từ win 7 cũ mà qua win 10 nó vẫn không reset keyboard lại luôn ấy bác. Em qua win 10 hiện tại dùng thì phải bật fn f2 em phát hiện ra thì nó mới cho em turn on cái wifi.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
chưa bao giờ tôi thấy có function key tắt dc webcam cả , 1 là disable device manager , 2 là disable là bios . function key chủ yếu áp dụng cho touchpad , wifi , bluetooth , âm thanh , sáng tối màn hình .
Cam chết ko có nghĩa là nó phải màu đen , màu đen chỉ khi cảm biến hỏng , còn nó hỏng hoặc lỗi ic điều khiển nó sẽ khác , bạn biết cam điện thoại hỏng chứ ? mở lên nó báo ko kết nối đấy , chứ ko phải nó hiện màu đen đâu .
chết là chết , fn nào

huuhieu012345

Rìu Sắt
Cảm ơn các bác đã giúp. Nếu chết cam thì thôi em mua cam rời dùng thôi ạ. Em cũng dạy online nên vừa 2 hôm trước còn dùng được không trục trặc gì mà bây giờ lại hỏng cam.

huuhieu012345

Rìu Sắt
Xin phép Admin/Mod giúp em close topic. Em mua webcam rời mới rồi ạ. Cảm ơn các bác trên 4r đã hỗ trợ em {EMO_028}{EMO_028}{EMO_028}