Phần mềm xuất báo cáo PDF | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Phần mềm xuất báo cáo PDF

trungthpt

Búa Gỗ
Chào các bác,

Quá mệt mỏi với việc copy từng mục dữ liệu từ excel vào word để làm báo cáo, mình đã dùng mail merge nhưng sau đó phải tùy chỉnh font, size chữ mất rất nhiều thời gian. Sếp vừa giao mình nhiệm vụ tìm giải pháp xuất báo cáo ra file PDF từ excel.
Đề bài: Công ty có 1 file excel làm dữ liệu đầu vào có 50 dữ liệu khác nhau, với 1 file template PDF đã được thiết kế sẵn, phải cài đặt tham số tương ứng với các vị trí khác nhau trên file template PDF. Sau này chỉ cần import data từ excel là phần mềm tự xuất ra PDF hoàn chỉnh. Sau khi xuất báo cáo, nếu tự động gửi email thông báo hoàn tất thì càng tốt.
Nếu các bác có giải pháp nào thì chỉ giáo mình với! Cảm ơn các bác!

trungthpt

Búa Gỗ
bạn không nêu rõ file template pdf của ban bao nhiêu trang vói nội dung gồm những gì thì khó hình dung được, excel có chức năng chuyển qua pdf bằng cách save as mà
file template mình dài tới vài chục trang, gồm nhiều ảnh trên template, nhiều font chữ, nhiều size khác nhau, excel chỉ chứa được dữ liệu thô nên không dùng save as được

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Chào các bác,

Quá mệt mỏi với việc copy từng mục dữ liệu từ excel vào word để làm báo cáo, mình đã dùng mail merge nhưng sau đó phải tùy chỉnh font, size chữ mất rất nhiều thời gian. Sếp vừa giao mình nhiệm vụ tìm giải pháp xuất báo cáo ra file PDF từ excel.
Đề bài: Công ty có 1 file excel làm dữ liệu đầu vào có 50 dữ liệu khác nhau, với 1 file template PDF đã được thiết kế sẵn, phải cài đặt tham số tương ứng với các vị trí khác nhau trên file template PDF. Sau này chỉ cần import data từ excel là phần mềm tự xuất ra PDF hoàn chỉnh. Sau khi xuất báo cáo, nếu tự động gửi email thông báo hoàn tất thì càng tốt.
Nếu các bác có giải pháp nào thì chỉ giáo mình với! Cảm ơn các bác!
Thử với Adobe :

deosau

Gà con
Foxit PDF Editor cũng làm được bạn ơi. cài Foxit PDF Editor(office 2010 trở lên nhé) thì tự động thêm tab foxit PDF vào toolbar excel, sau đó mở file excel muốn xuất pdf. chọn tab foxit PDF, chọn creat PDF (có các tùy chọn bạn tự chọn) sau đó xuất ra thôi.

quadensatgai

Rìu Sắt
Foxit PDF Editor cũng làm được bạn ơi. cài Foxit PDF Editor(office 2010 trở lên nhé) thì tự động thêm tab foxit PDF vào toolbar excel, sau đó mở file excel muốn xuất pdf. chọn tab foxit PDF, chọn creat PDF (có các tùy chọn bạn tự chọn) sau đó xuất ra thôi.
đây không phải là vấn đề, nếu chỉ cần lưu thành pdf thì đơn giản quá.

trantrinh1902

Búa Đá Đôi
Bạn có thể viết macro (VBA) ngay trên file data có chứa template, sau đó xuất file pdf tự động. Xuất vài trăm file trong vòng 1 nốt nhạc.
Còn cụ thể ntn, bạn phải đưa data ví dụ, template ví dụ ra đây thì mới nói rõ đc

trantrinh1902

Búa Đá Đôi
file template mình dài tới vài chục trang, gồm nhiều ảnh trên template, nhiều font chữ, nhiều size khác nhau, excel chỉ chứa được dữ liệu thô nên không dùng save as được
công ty tôi cũng làm báo cáo kèm hình, xuất báo cáo ra file .xlsx và check list của báo cáo bằng .pdf nè. Chấp luôn các thể loại font, size màu mè hoa lá hẹ. Xuất đc hết, chẳng những vậy còn xuất đc nhiều file cùng lúc từ data gốc ra nữa. từ khóa "Excel VBA" - còn khó quá thì thuê code