Phần mềm WF hay WPF tốt hơn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Phần mềm WF hay WPF tốt hơn

Em chào các bác cho e hỏi thiết kế phần mêm bằng WF hay WPF phổ biến hơn, trước kia e hay dùng WF có form nhập thông tin đến 30, 40 trường thông tin e thấy dễ thiết kế giờ chuyển sang WPF thấy giao diện nhỏ tí à để nhập 30, 40 trường thông tin thì làm thế nào các bác. e cảm ơ nhiều các bác nhiều

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Tùy theo mục đích của bạn mà chọn Windows Form hay Windows Presentation Foundation thôi

Bạn thấy cái nào phù hợp thì dùng cái đó thôi. Giờ vẫn nhiều người dùng WinForms mà.

MÌnh nghĩ Micosoft nó thừa hiểu vấn đề này có lẽ chỉ bản thân mình chưa biết thiết kế và làm thôi ai biết không chỉ mình với, dùng công nghệ sau mới tốt hơn cái cũ :D