Hỏi/ Thắc mắc - Phần mềm tương thích với chip AMD hay không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phần mềm tương thích với chip AMD hay không?

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Chào các bác.
Em tính lấy con HP Probook chip AMD R3 4300U cho dân văn phòng, nhưng có cái phần mềm chứng khoán của công ty từ thời cổ rồi, không có update gì, không biết có tương thích với AMD hay ko? nhờ các bác nào nhiệt tình thì cài thử hộ em với xem có được ko vs ạ?

Em mua online chứ ko ra cửa hàng check được. web https://vixs.vn/ kéo xuống dưới có dòng PHẦN MỀM CHO WINDOWS Ạ
ĐỘI ƠN CÁC BÁC TEST THỬ GIÚP

pthinh145

Rìu Chiến
hừm, giờ vẫn có người lo ngại vụ tương thích cpu trong khi nó ko liên quan vì đa số phần mềm máy tính đều dựa trên kiến trúc x86 x64 từ ngày xưa, chỉ có kiến trúc x86 đem xuống làm đt thì có vấn đề tương thích app dành cho kiến trúc ARM như các dòng zenfone xài chip intel, vấn đề nằm ở người phát triển và windows cho chạy hay không thôi, chứ con game từ thời năm 2000 bị ngưng máy đời mới vẫn mở lên chơi đc.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Thì nó ghi phần mềm cho windows chứ có phải cho intel gì đâu mà bạn sợ.
Cứ dùng thoải mái bạn ơi, có điều nên lấy ram dual chanel và từ 8GB trở lên.