Yêu cầu Phần mềm - Phần mềm nhắc việc theo lịch hàng tháng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Phần mềm nhắc việc theo lịch hàng tháng

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Chào các bạn, hôm nay mình đăng bài để xin tên 1 phần mềm nhắc việc.
Mình tìm trên mạng mấy phần mềm nhắc việc nhưng hẹn giờ theo ngày, hoặc là chỉ note chứ không có báo thức nên mới lên đây hỏi.
Yêu cầu của mình:
- Mình có vài việc đến ngày là cần hoàn thành, lặp lại hàng tháng. Mình cần phần mềm giống lịch trên điện thoại (nhưng cài trên máy tính), chọn 1 ngày cố định, xong cứ hàng tháng đến ngày đó, đúng giờ đó thì phần mềm sẽ báo cho mình. Ví dụ: chọn ngày 1: 10h đi đóng tiền điện, và lặp lại hàng tháng.
Mong các bán giúp đỡ.

Ảnh minh họa​

mairua9018

Búa Gỗ Đôi
Hầu hết các app nhắc việc đều có tính năng nhắc nhở lặp lại theo ngày/tuần/tháng/năm. Vì nói chung app nào cũng có ưu khuyết riêng, mỗi người lại có sở thích riêng (tính năng, giao diện chẳng hạn) nên bạn cứ cài 1 số rồi thử, xem bản thân thích cái nào thì giữ xài thôi.

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Hầu hết các app nhắc việc đều có tính năng nhắc nhở lặp lại theo ngày/tuần/tháng/năm. Vì nói chung app nào cũng có ưu khuyết riêng, mỗi người lại có sở thích riêng (tính năng, giao diện chẳng hạn) nên bạn cứ cài 1 số rồi thử, xem bản thân thích cái nào thì giữ xài thôi.
Mình tìm mà ko thấy ấy bạn, hầu hết chỉ có note lại để xem hoặc là nhắc theo ngày ấy, ko có nhắc theo tháng

caniquyvnz

Rìu Bạc
Lót dép đợi ae share kinh nghiệm

mairua9018

Búa Gỗ Đôi
Mình tìm mà ko thấy ấy bạn, hầu hết chỉ có note lại để xem hoặc là nhắc theo ngày ấy, ko có nhắc theo tháng
Bạn có thể thử Microsoft To Do/Google Tasks nếu đang dùng 1 trong 2 hệ sinh thái này. Mình dùng cả iOS lẫn Android và đang dùng TickTick (cũng có nhắc việc theo lịch) bản free khá tốt và đủ dùng không cần trả phí nâng cấp làm gì.

Sửa lần cuối:

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Bạn có thể thử Microsoft To Do/Google Tasks nếu đang dùng 1 trong 2 hệ sinh thái này. Mình dùng cả iOS lẫn Android và đang dùng TickTick (cũng có nhắc việc theo lịch) bản free khá tốt và đủ dùng không cần trả phí nâng cấp làm gì.
Mình đang tìm phần mềm trên máy tính ấy bạn, còn trên đt thì mình dùng phần mềm mặc định của đt vẫn ổn. Cảm ơn

mairua9018

Búa Gỗ Đôi
Mình đang tìm phần mềm trên máy tính ấy bạn, còn trên đt thì mình dùng phần mềm mặc định của đt vẫn ổn. Cảm ơn
Microsoft To Do có ứng dụng trên Windows đấy (còn Mac hay Linux có không thì mình không rõ), dạng UWP cài từ Microsoft Store. Hoặc như TickTick mình đang xài thì hầu như hệ điều hành nào cũng có. Thêm cả Todoist, Any.do lúc trước mình từng thử qua cũng ổn

Sửa lần cuối:

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Microsoft To Do có ứng dụng trên Windows đấy (còn Mac hay Linux có không thì mình không rõ), dạng UWP cài từ Microsoft Store. Hoặc như TickTick mình đang xài thì hầu như hệ điều hành nào cũng có. Thêm cả Todoist, Any.do lúc trước mình từng thử qua cũng ổn
Cảm ơn bác nha, mình mới tải MS To Do về dùng và thấy ổn, nếu không được thì chuyển qua mấy cái sau. :D