Nhờ tư vấn - Phần Mềm Nào Xoá Rác Và Registry Tốt nhất ạ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Phần Mềm Nào Xoá Rác Và Registry Tốt nhất ạ?

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
Diskcleaner mặc định và defragment mặc định, ngoài ra chẳng cần gì khác cả. Có thể dùng ccleaner nhưng đừng dùng registry cleaner. Mình đã từng viết bài về cái này rồi

Hamano Kaito

Moderator
Cho bạn 1 ứng cử rất tốt đó là PrivaZer.
Những soft khác mình đã test hầu như điều gây lỗi win, ko lỗi này cũng lỗi nọ. Riêng anh bên trên là ko bị gì hết.
Và quét rất kỹ nhé. Những nói chung là khi xóa registry hoặc file tạm thì cái thiết yếu là tạo 1 bản restore là được. Lỡ có lỗi còn có cái mà khôi phục lại

pvthinhhh

Búa Gỗ Đôi
Cho bạn 1 ứng cử rất tốt đó là PrivaZer.
Những soft khác mình đã test hầu như điều gây lỗi win, ko lỗi này cũng lỗi nọ. Riêng anh bên trên là ko bị gì hết.
Và quét rất kỹ nhé. Những nói chung là khi xóa registry hoặc file tạm thì cái thiết yếu là tạo 1 bản restore là được. Lỡ có lỗi còn có cái mà khôi phục lại
dạ em cảm ơn anh nhiều

pvthinhhh

Búa Gỗ Đôi
Diskcleaner mặc định và defragment mặc định, ngoài ra chẳng cần gì khác cả. Có thể dùng ccleaner nhưng đừng dùng registry cleaner. Mình đã từng viết bài về cái này rồi
dạ em cảm ơn anh nhiều ạ

Hamano Kaito

Moderator
Bình thường ccleaner chỉ dọn file temp thôi, còn dọn registry thì phải qua mục registry mới dọn được.
Bạn thử dọn registry bên mục registry đi sẽ thấy lỗi liền. Lỗi ko có liền đâu nhưng chắc chắn là sẽ có lỗi xảy ra khi dọn registry với ccleaner

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
hay vọc vạch thì 1 năm cài lại máy 2 lần là ổn mà. Động vào Registry không cẩn thận dễ sinh ra lắm bệnh lắm