Hỏi/ Thắc mắc - Phần mềm nào miễn phí thay thế Microsoft Office? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phần mềm nào miễn phí thay thế Microsoft Office?

hoang1408

Búa Đá
:) như tít có phần mềm nào miễn phí thay thế Microsoft Office không mọi người :) dùng phần mềm kích hoạt thì mỗi lần quét diệt virus nó cứ báo cho nó vào danh sách loại trừ rồi mà vẫn bị ^^

hoang1408

Búa Đá
thank all mình cài WPS rồi :) , ko làm việc j quan trọng nên dùng WPS chắc ko sao ^^ dùng cái wordpad có sẵn thì nó ko mở được fie .doc để đọc nên phải cài cái off mới đọc dc ^^

coony

Búa Đá
LibrieOffice có phải của Tàu đâu nhỉ ?
Online thì có Google (Docs, Spreadsheets, Presentations,...);
Offline thì OpenOffice, ngoài ra còn có hàng của Trung Quốc như LibreOffice hay WPS nhưng KHÔNG KHUYẾN KHÍCH việc dùng hàng Tàu cho công việc nhé.
LibreOffice có phải của Tàu đâu nhỉ ?

duongadvd90

Gà con
Cr@ck dùng vẫn ok mà bạn quét có bao giờ bị sao đâu bác. Bác dùng phần mềm diệt gì thế! tớ chỉ cách cho

meoconbonmat

Búa Gỗ
Mình đã dùng qua nhiều bộ Office nhưng không bộ Office nào chuyên nghiệp bằng của Microsoft cả. Những bộ khác được ưu điểm là miễn phí, dùng những thao tác đơn giản thì chấp nhận được, nhưng nâng cao lên thì thấy khác biệt lắm.

jindo9a1

Gà con
hay dùng thử OnlyOffice Desktop Editors nhé, có đủ chức năng đẻ làm việc với word, excel và powerpoint. Miễn phí và sử dụng trên cả Windows, Mac và Linux. Tương thích tuyệt vời với word của MS, mình dung cái này trên Linux suốt, không bị lỗi dàn trang như LibreOffice