Hỏi/ Thắc mắc - Phần mềm loại bỏ file trong Registry Editor tự động? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phần mềm loại bỏ file trong Registry Editor tự động?

Invention

Búa Gỗ
Tình hình em có cài lỗi Solidworks nên muốn cài lại thì phải gỡ sạch sẽ trong Registry Editor. Em đã mất cả nửa tiếng để gỡ hết bằng tay. Em tìm cụm từ " Solidworks" trong Registry Editor và cứ F3 + Delete + Enter để xóa hết.
Cho em hỏi có cách nào hoặc phần mềm nào làm việc này tự động (hoặc nhanh hơn) cách truyền thống trên không ạ?.
Mong các bác giúp em với.

Invention

Búa Gỗ
Mình cảm ơn. Mình sẽ test thử xem sao.

Invention

Búa Gỗ
Quét thấy nhưng phải cân đo đông đếm rồi xóa nha bạn. Xóa bậy bạ là Win lỗi luôn đấy, nhắc bạn trước khi sử dụng mấy Tools này
Chỉ những phần giống với từ khóa mà mình muốn tìm kiếm để xóa ví dụ như " solidworks" thì nó mới xóa chứ nhỉ?. Nếu như vậy thì chắc không lo xóa nhầm file của win.

Hamano Kaito

Moderator
Chỉ những phần giống với từ khóa mà mình muốn tìm kiếm để xóa ví dụ như " solidworks" thì nó mới xóa chứ nhỉ?. Nếu như vậy thì chắc không lo xóa nhầm file của win.

Registry nó giống như là nơi đăng ký của tệp thực thi của OS nó ko phải là file. Còn file lưu khóa đăng ký nó nằm ở system. Có tổng cộng gần chục file mỗi file giữ chức năng khác nhau
Xóa theo từ solidworks cũng được nhưng những cái ko xóa được thì thôi, đừng cố quá thành quá cố đấy

Invention

Búa Gỗ
Registry nó giống như là nơi đăng ký của tệp thực thi của OS nó ko phải là file. Còn file lưu khóa đăng ký nó nằm ở system. Có tổng cộng gần chục file mỗi file giữ chức năng khác nhau
Xóa theo từ solidworks cũng được nhưng những cái ko xóa được thì thôi, đừng cố quá thành quá cố đấy
Cảm ơn thông tin của bạn. Mình cũng không rõ về hệ điều hành lắm, sẽ chú ý khi thao tác với nó. :)