Nhờ tư vấn - Phần mềm ghi lại màn hình và thao tác phím tắt, dung lượng video nhỏ nhất? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Phần mềm ghi lại màn hình và thao tác phím tắt, dung lượng video nhỏ nhất?

nilt02

Búa Đá
Hi các bạn,
Bạn nào dùng nhiều rồi cho mình hỏi, có phần mềm nào ghi lại màn hình và cả thao tác phím tắt không ? Mình thấy đa số phần mềm đều chỉ ghi lại mouse và màn hình. Trong khi đó nhiều lúc người ta dùng phím tắt mình không biết.
-Trong số các phần mềm ghi màn hình thì loại nào cho dung lượng file nhỏ nhất ?
Cảm ơn các bạn

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
1. Theo như mình biết thì chỉ có phần mềm quay màn hình kèm theo chuột mà thôi. Còn việc bàn phím họ bấm gì thì mình không thể biết, trừ khi họ nói trong phần hướng dẫn ở video luôn thì được. Nếu có thể, hãy hỏi trực tiếp họ!

Còn bản thân bạn nếu muốn ghi lại cả màn hình, chuột và bàn phím, chắc có lẽ nên sử dụng thêm 1 cái máy quay (quay bằng điện thoại hoặc bằng 1 dụng cụ nào đó) rồi ghép chung với video màn hình và chuột kia thôi :D

2. Dung lượng nhẹ nhất thì khó kết luận, vì mỗi người mỗi ý, và trải nghiệm dùng khác nhau, nhưng với mình dùng FastStone Capture thì quay video HD, dung lượng nhẹ vô cùng.

Video bên dưới mình quay là 1 ví dụ:

Download nếu muốn thì bạn vào bên dưới:

Chúc bạn vui vẻ! ;)

VoteUnban

Búa Gỗ
Hi các bạn,
Bạn nào dùng nhiều rồi cho mình hỏi, có phần mềm nào ghi lại màn hình và cả thao tác phím tắt không ? Mình thấy đa số phần mềm đều chỉ ghi lại mouse và màn hình. Trong khi đó nhiều lúc người ta dùng phím tắt mình không biết.
Cảm ơn các bạn
Theo mình hiểu bạn yêu cầu như kia có thể đó là Keyloger rồi, ghi lại các thao tác bàn phím, chụp screen hoặc quay lại.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Hi các bạn,
Cảm ơn các bạn
Nếu phần mềm quay màn hình, có phím tắt để thao tác cơ bản như Zoom, Tắt quay,... và xuất video dung lượng bé thì bác nên dùng Fscapture portable - dùng loại portable, có key thì nhập key vô luôn, không có bẻ khoá gì cả.

caniquyvnz

Rìu Bạc
mình thì thấy loại này hay ,( không cài đặt gì hết ) chạy trực tiếp trên trình duyệt web

{hehe} bạn tham khảo thì dô đây

lanhchua123

Búa Gỗ
Đang dùng Bandicam-4.1.1.1371-Portable
Cảm thấy OK đó bạn, tải bản Portable thử quay nha

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
Muốn ghi thao tác phím thì vẫn có cách. Tuy nhiên chỉ ở trong chỉnh sửa mới hiện thôi. đó là BB FlashBack Pro. Ở trình editor video thì có thể thấy được phím tắt sữ dụng là gì. Còn khi xuất video có thể hiện lên được màn hình hay ko thì mình ko rõ. Mình hay dùng phần mềm này để quay video học :)

nilt02

Búa Đá
cảm ơn các bạn. Cũng nhiều loại phần mềm nhỉ. Trước mình ghi bằng teamviewer, 2 tiếng gần 700Mb. Không biết phần mềm khác có nhỏ hơn không nữa

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
cảm ơn các bạn. Cũng nhiều loại phần mềm nhỉ. Trước mình ghi bằng teamviewer, 2 tiếng gần 700Mb. Không biết phần mềm khác có nhỏ hơn không nữa
bbflashback bạn có thể xuất file html, rồi nhiều kiểu nữa chứ ko phải chỉ mỗi video. Nó như dạng project nên bạn có thể cắt ghép chỉnh sửa lại 1 hay nhiều lần. Ngoài ra nó có hiển thị phím bạn nhấn nên việc tìm lại phím tắt để ghi chú trên màn hình cũng dễ dàng. Camtasia thì mình ko nhớ có tính năng này hay không. Chứ trước giờ mình thấy 2 phần mềm này là tiện dùng nhất .

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT

Quay dài thì có thể dung lượng hơi nặng nhưng ở mức cho phép. Bạn có thể convert sang các định dạng khác hoặc upload lên YouTube rồi tải ngược về để có cho mình video thời lượng dài nhưng dung lượng thấp :D