Hỏi/ Thắc mắc - Phần mềm ghi hình cuộc họp zoom? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phần mềm ghi hình cuộc họp zoom?

cicerone

Búa Đá
Em chào các bác.

Em hiện tại tham dự nhiều cuộc họp qua zoom với tư cách thành viên và em muốn ghi lại nội dung cuộc họp (video + audio) mà không phải xin phép host. Các bác biết phần mềm nào dùng đơn giản tư vấn giúp em ạ.

Em xin cảm ơn các bác.

mrJaden

Rìu Bạc
Mình cũng đang tìm soft mà trên android Q k t có app nào k? Đa thử vài cái mà k ghi đc. Máy mình đã root. Mọi ng ai bt app nào k gthieu mình vs. Thank

cicerone

Búa Đá
Bạn có thể dùng các phần mềm: FastStone Capture, oCam, Bandicam, Snagit... để ghi lại màn hình Zoom. Hiện mình đang dùng Bandicam để ghi lại các chương trình Zoom của công ty (để công ty sản xuất clip up lên kênh Youtube)
Em cảm ơn bác, em có thử dùng thì thấy để chất lượng FHD thì dung lượng lớn bác nhỉ. 1h thì cỡ 1GB hoặc hơn rồi.

cicerone

Búa Đá
Window 10 có quay màn hình mặc định của MS đó bạn, Phím tắt Window+G, chất lượng luôn.
Dạ em cảm ơn bác, cái này em chưa biết, để em thử xem sao ạ.

Shiny

Rìu Sắt
bạn có thể quay dc video nhg ko thu dc tiếng người nói đâu , mình dùng bandicam vs mirillis action đều ko thu dc bất cứ tiếng gì cả.

Shiny

Rìu Sắt
Do bạn setting thôi nhé. Mình vẫn quay màn hình và sản xuất video up lên youtube ầm ầm.
mình set kiểu gì nó cũng ko thu dc tiếng người nói của chủ phòng hay tiếng của các thành viên trong phòng bật mic 🤔

Huynhtam01284

Búa Đá Đôi
XboX Game Bar mặc định của Win 10 quay OK, vào tùy chỉnh lại mới nghe được tiếng của phòng Zoom mà không bị ồn. Nếu để mặc định chỉ có hình thôi không có tiếng.

mrJaden

Rìu Bạc
Hiện em test thì Window XBox Game Bar và Bandicam OK trên window (chưa test kỹ thực sự) nhưng trên macOS thì lại k có Bandicam, K rõ có phần mềm nào làm đc khả năng record zoom như trên win k các bác nhỉ?