Hỏi/ Thắc mắc - Phần mềm ghi chú , quản lý công việc nào tốt ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phần mềm ghi chú , quản lý công việc nào tốt ?

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
Chào mọi người.
Hiện tại mình đang cần tìm 1 phần mềm dạng như này để quản lý công việc hằng ngày cho đỡ thiếu sót. Mỗi tháng đều phải nộp báo cáo về công việc, nhiều mã hàng quá nên nhiều lúc bị thiếu sót, và tốn thời gian để thống kê lại
Hiện tại mình thấy cái naver whale có cái plugin Task nên mới chợt nghĩ tới phần mềm quản lý.
Không biết có phần mềm nào có tính năng tương tự nhờ mọi người giới thiệu giúp mình với.
Mục đích của phần mềm :
- Ghi chú
- Thống kê các việc đã làm được theo
- Lập lịch công việc cần làm trong tương lai
Nhờ mọi người chỉ giúp mình. Cảm ơn mọi người rất nhiều.

gift4you

Rìu Bạc
... Mục đích của phần mềm :
- Ghi chú
- Thống kê các việc đã làm được theo
- Lập lịch công việc cần làm trong tương lai
Nhờ mọi người chỉ giúp mình. Cảm ơn mọi người rất nhiều.
Nếu vậy thì bản thân MS Excel/ phần mềm tương tự (có trong WPS Office, LibreOffice, Apache OpenOffice, Google Workplace...) đáp ứng cả 03 tiêu chí của bạn. Nếu cần nhắc lịch (tránh quên sót) thì có thể:
  • Sử dụng thêm Alarms and Clock (có sẵn trong MS Windows)
  • Đồng bộ thêm ghi chú/ lập lịch/ mọi thứ từ máy tính sang điện thoại để làm việc/ nhắc lịch mọi lúc mọi nơi

Chúc bạn thành công!

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
làm sao để có lịch âm trên Calendar của Mic vậy bác, chỉ mình cách với
Tải tiện ích này thêm vào lịch mặc định là được, chỉ hỗ trợ đến năm 2032 thôi, thêm xong nhớ khởi động lại để áp dụng.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Vì em còn cần cả tổng hợp nên lịch nó chưa đáp ứng hết nhu cầu bác ạ :)
Cảm ơn bác

Công ty tôi thì dùng nền tảng Base.vn, quản lý công việc khá tốt, mỗi tội là phải trả tiền :D

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
Đây bạn, nói chung nhìn thì có vẻ hơi rối, nhưng khi sử dụng thì khá tốt, đầy đủ chức năng cần thiết.

Xịn xò thật. Mình đang thử tạo 1 vài form bên Notion và Trello thử nhưng phải nói thật là đang khá rối trong việc định hướng cái form. Chắc phải làm quen 1 thời gian mới có thể định hình được

Vẫn đang trong quá trình tìm hiểu ra những gì mình cần trong form :v

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Xịn xò thật. Mình đang thử tạo 1 vài form bên Notion và Trello thử nhưng phải nói thật là đang khá rối trong việc định hướng cái form. Chắc phải làm quen 1 thời gian mới có thể định hình được

Vẫn đang trong quá trình tìm hiểu ra những gì mình cần trong form :v

Hình như cũng thu phí luôn mà bạn, 2 dịch vụ này đâu có free?

kezihenry

Rìu Bạc
Hình như cũng thu phí luôn mà bạn, 2 dịch vụ này đâu có free?
notion có bản miễn phí, hạn chế một số tính năng, hạn chế dung lượng file upload; phù hợp nếu làm trong quy mô nhỏ, nhu cầu cá nhân
Làm theo team thì tầm 200k/người/ tháng, ko giới hạn tính năng.
Dùng notion quen thì khá ưng, cá nhân hóa tốt; điểm yếu là ko hỗ trợ tiếng việt; bù lại thì cộng đồng ở VN khá đông, thắc mắc cũng dễ.

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
notion có bản miễn phí, hạn chế một số tính năng, hạn chế dung lượng file upload; phù hợp nếu làm trong quy mô nhỏ, nhu cầu cá nhân
Làm theo team thì tầm 200k/người/ tháng, ko giới hạn tính năng.
Dùng notion quen thì khá ưng, cá nhân hóa tốt; điểm yếu là ko hỗ trợ tiếng việt; bù lại thì cộng đồng ở VN khá đông, thắc mắc cũng dễ.
Mình thấy nó đáp ứng thoải mái như cầu của mình rồi. Chỉ là hiện giờ mình đang còn chưa thống nhất đc cái template theo nhu cầu công việc ý :v Tiếng anh trên giao diện thì mình cũng hiểu được để dùng :D

Chắc em phải liệt kê ra nhu cầu rồi nhờ mọi người tư vấn về tạo template sao cho ok nhất :)

kezihenry

Rìu Bạc
Mình thấy nó đáp ứng thoải mái như cầu của mình rồi. Chỉ là hiện giờ mình đang còn chưa thống nhất đc cái template theo nhu cầu công việc ý :v Tiếng anh trên giao diện thì mình cũng hiểu được để dùng :D

Chắc em phải liệt kê ra nhu cầu rồi nhờ mọi người tư vấn về tạo template sao cho ok nhất :)

nói chung chỉ cần tiếng Anh ở mức cơ bản là có thể dùng dễ dàng, tiếng Anh tốt một chút thì lên reddit hỗ trợ đủ các kiểu luôn.
template nếu thấy chưa ưng ý thì có thể dùng bộ template có sẵn của notion, còn ko thì trên group notion vietnam cũng share nhiều template khá đẹp và gọn gàng, bạn cứ lên fb gia nhập group notionvn hỏi là dễ nhất

honghoavi

Búa Đá
Bạn dùng evernote đi, nó vừa có note vừa có task trong note, cũng như cơ chế quản lý task riêng. có thể tích hợp google calendar vào.

Mình dùng bản trả phí mỗi năm tầm 400k thôi

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Bạn dùng evernote đi, nó vừa có note vừa có task trong note, cũng như cơ chế quản lý task riêng. có thể tích hợp google calendar vào.

Mình dùng bản trả phí mỗi năm tầm 400k thôi
Bạn mua có khuyến mãi gì ko ? Mình tham khảo thì
Evernote Personal
109.000 ₫/tháng