Hỏi/ Thắc mắc - Phần mềm diệt virus nào hỗ trợ VPN? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phần mềm diệt virus nào hỗ trợ VPN?

cicerone

Búa Đá
Em chào các bác. Trước em hay cài KIS cũng nhờ có key ở trong nhóm nhưng KIS thì VPN phải mua thêm bên ngoài.

Vừa rồi em có cài Norton 360 Platinum thì em thấy Norton 360 Platinum hỗ trợ VPN luôn. Vậy ngoài Norton 360 Platinum thì còn thằng nào cũng hỗ trợ VPN nữa không các bác?

Em xin cảm ơn.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình từng dùng qua Kaspersky VPN, thấy cũng bình thường, chẳng fake đi đâu được, thực tế những hãng không chuyên thì chỉ làm cho có lệ, không ngon bằng những anh chuyên làm VPN.

cicerone

Búa Đá
Mình từng dùng qua Kaspersky VPN, thấy cũng bình thường, chẳng fake đi đâu được, thực tế những hãng không chuyên thì chỉ làm cho có lệ, không ngon bằng những anh chuyên làm VPN.

Phải nói thật là em không trong ngành IT, em chỉ thấy dùng mấy phần mềm anti virus nó báo mạng wifi bảo mật không tốt và nên turn on VPN nên em nghĩ phần mềm nào có VPN thì sẽ bảo mật tốt hơn khi mình dùng wifi (nhất là wifi ở nơi công cộng ạ).

Em hiểu như vậy có đúng không các bác? Em xin cảm ơn.

naroto

Thành viên BQT
Phải nói thật là em không trong ngành IT, em chỉ thấy dùng mấy phần mềm anti virus nó báo mạng wifi bảo mật không tốt và nên turn on VPN nên em nghĩ phần mềm nào có VPN thì sẽ bảo mật tốt hơn khi mình dùng wifi (nhất là wifi ở nơi công cộng ạ).

Tất nhiên không dùng VPN thì nhật kí duyệt web, vị trí của bạn luôn bị ISP nắm rõ, khi có VPN thì ISP bó tay. Khúc này antivirus khuyên dùng VPN là chính xác! Nhưng, mình khuyên bạn nên mua riêng app VPN khác, không dùng VPN của antivirus.

canhcanh

Búa Gỗ Đôi
Quanh quẩn Express, HMA, Nord, Sufshark, IpVanish, Vypr, Windscribe đó bạn.. Trong đó Windscribe là giá mềm nhất thì phải, hỗ trợ bạn mua riêng từng quốc gia để tiết kiệm chi phí.
b cho hỏi mấy cái HMA đăng nhập vào được mà toàn không kết nối được, có cách nào khắc phục không ạ, toàn kiếm trên diễn đàn mà acc nào đc :(

cicerone

Búa Đá
Tất nhiên không dùng VPN thì nhật kí duyệt web, vị trí của bạn luôn bị ISP nắm rõ, khi có VPN thì ISP bó tay. Khúc này antivirus khuyên dùng VPN là chính xác! Nhưng, mình khuyên bạn nên mua riêng app VPN khác, không dùng VPN của antivirus.
vâng ạ em sẽ tìm hiểu thêm mấy thằng VPN mà bác có nói ở comment trên, còn VPN ở Norton của em nó hiện là Singapor ạ.

naroto

Thành viên BQT
b cho hỏi mấy cái HMA đăng nhập vào được mà toàn không kết nối được, có cách nào khắc phục không ạ, toàn kiếm trên diễn đàn mà acc nào đc :(

Những key như vậy 1 là max lượt kết nối, 2 là bị chặn, bỏ thôi chứ không có cách gì khác.
Hình như còn 1 key HMA mình share từ năm nào vẫn dùng được đó mà.

pandavigor18

Búa Gỗ Đôi

Mình cũng vậy, không trong ngành IT. Chỉ thích nên tự mày mò thôi cũng bắt đầu như bạn.

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
Những key như vậy 1 là max lượt kết nối, 2 là bị chặn, bỏ thôi chứ không có cách gì khác.
Hình như còn 1 key HMA mình share từ năm nào vẫn dùng được đó mà.
trước bác share có mấy cái ngon ngon, mà giờ toàn fast vpn, mà em thấy cũng được vì chỉ dùng vpn để nghe nhạc tắt màn hình youtube

naroto

Thành viên BQT
trước bác share có mấy cái ngon ngon, mà giờ toàn fast vpn, mà em thấy cũng được vì chỉ dùng vpn để nghe nhạc tắt màn hình youtube
"Mỗi thứ trong đời..điều chi cũng có cho nó riêng một giới hạn" :)
Các hãng phần mềm càng ngày họ càng tăng độ bảo mật cho người dùng, không thể nào mà họ mắt nhắm mắt mở hoài đâu. Vì họ cũng muốn những người yêu thích phần mềm của họ phải bỏ tiền ra ấy.