Hỏi/ Thắc mắc - Phần mềm chia ổ cứng tròn số GB | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Phần mềm chia ổ cứng tròn số GB

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Chào mọi người.
Cho em xin phần mềm chia ổ cứng cho tròn số GB với ạ. Em chia bằng Windown nó ra số lẻ nhìn ko thích mắt (tìm hiểu thì biết nó nhận 1k Mb =1Gb) . Cảm ơn ạ

Silv3r

Búa Gỗ
Số MB cần chia= (Số GB bạn muốn Windows hiển thị x 1024) MB + 10 MB nữa, nếu bạn để đúng bằng số GB bạn muốn hiển thị x 1024 thì nó sẽ không khớp đâu. Ví dụ muốn hiển thị tròn 1 GB mà chia đúng 1024 MB thì Windows sẽ hiển thị 0.99 GB chứ không phải 1 GB

wavymix

Gà con
nhập tay thôi, tròn thích mắt để được gì? Chỉ là mở máy lên để copy và thao tác dữ liệu thôi mà
Nói chung có người sảng khoái không quan tâm lắm, thì thực sự nhìn 100 Gb hay nhìn 97,656 GB cũng thấy bình thường. (thường thấy ở người làm kinh doanh, bán hàng,..)
Còn 1 số bạn có tính cách khá chỉn chu, 100 GB ổ C phải là 100 GB.
Nếu không, luôn có cảm giác rất khó chịu vì nó không chỉn chu đẹp mắt. (Thường là tính cách người làm Kỹ sư, bác sỹ, đồ họa,..)
Tùy tính cách của mỗi người thôi bạn ạ. bạn đừng chê trách bạn ha.