Phải chăng ad Loc2 quá cảm tính!? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Phải chăng ad Loc2 quá cảm tính!?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

thanit9x

Búa Gỗ Đôi
Xin chào các anh em quản trị forum ạ. Em đăng bào này có thắc mắc nhỏ. Rằng ad Loc2 có quá cảm tính, cứng nhắc! Chuyện là:
1. Em có viết bài chia sẻ về cách cài windows an toàn - hiệu quả - ít lỗi trên Blog của em. Tối nay em có vào forum gặp một bài cài win 7 trên main h61 thì lỗi nhưng win 10 thì bình thường. Em có bình luận chia sẻ link bài viết của em. Nhưng một lúc sau em có vào lại thì bài viết của em đã bị xóa. Và ad đó đã inbox em, nói em đã vi phạm nội quy (PR link khác forum), trong khi bài viết của em KHÔNG HỀ có link quảng cáo nào, chỉ là chia sẻ kinh nghiệm - kiến thức em có.
2. Có một member bị mã hóa file, em có gửi link facebook của 1 người bạn theo hướng phân tích mã độc được 1 thời gian và có được sự tin tưởng của cộng đồng HVA, để trợ giúp bạn ấy khôi phục file trước. Sau đó, cài 1 trình diệt virus để an toàn. Và ad Loc2 đó đã sửa link fb đó thành 1 dạng ký tự ẩn. Trong khi đó admin blogchiasekienthuc chỉ comment mang tính PR bán hàng mà ad Loc2 không thấy nhắc nhở. Phải chăng ad Loc2 cả nể, bỏ qua vì blogchiasekienthuc là blog cũng là blog lớn!?
Kỷ nguyên 4.0,thế giới là kết nối. Em cũng tìm hiểu SEO,... nên biết thứ hạng trên Google nó có ý nghĩa gì với một webmaster. Nhưng thiết nghĩ thế giới là kết nối, người gặp lỗi sẽ có được gặp người trợ giúp có kinh nghiệm sớm nhất. Vậy tại sao cứ phải cứng nhắc giữ khư khư nội bộ mà không liên kết với blog/web khác!?
P/s: Nếu em bị ban thì hãy cho em biết câu trả lời của ad Loc2 và các ad ạ
Em cảm ơn và chúc các ad cuối tuần vui vẻ ạ. :)

thực ra nếu là một vài chia sẻ chất lượng cho forum thì kể có xin lại 1 backlink về site mình cũng đâu phải quá khắt khe nhỉ {big_smile}

Cloud

Administrator
- Trước khii nói về vấn đề này mình nhắc lại nội quy của diễn đàn VN-Zoom. Là một diễn đàn lâu đời hoạt động nghiêm túc dưới sự quản lý có tổ chức của thành viên ban quản trị
- Sân chơi này là chia sẻ và cảm ơn, tinh thần là cho đi nhiều không cần nhận lại.
- Đối với chủ thớt ngay từ ban đầu bạn tạo ra nội dung và chia sẻ, nhưng thực sự có mục đích (tất nhiên về tình thì có thể bỏ qua, xem nhưng đó là chút gì mà diễn đàn mang lại cho bạn. Nhưng ở đây, VN-Zoom cần và rất cần sự đóng góp nhiều hơn trước khi bạn muốn VN-Zoom cho bạn lại một cách xứng đáng). Ở đây hãy học cách cho trước khi chúng ta học cách nhận.
- Trường hợp bạn cmt vào 1 link khác dẫn ra ngoài thì vô tình hay cố ý đã chỉ 1 hướng đi ra ngoài VN-Zoom, tất nhiên về nội quy là vi phạm, trường hợp này bạn có thể sử lý như sau:
1. Trả lời trực tiếp vào topic
2. Nếu dẫn liên kết thì cũng cho họ biết là hướng dẫn quá dài, bạn viết một đoạn ngắn gọn sau đó dẫn link dưới dạng abc*com/a-b-d-cz.html. (thay dấu . bằng *). Việc này sẽ không gây mất thiện cảm cho các Mod về vấn đề xử lý các trường hợp vi phạm, đồng thời nhìn cũng không khó chịu.

- Còn về sự việc lần này, mình sẽ để anh @locb2 giải thích.

Administrator

Administrator
Mình đã thảo luận với chú Locb , chú đã nhắc nhở bạn nhiều lần rồi . Link dẫn của bạn đến một tài khoản Fb mang đậm tính chất " tôn giáo" "thần thánh" ... Vn-Zoom không cấm nhưng không khuyến khích đưa mem ra ngoài nếu chúng tôi phát hiện thấy không ổn.
Vấn đề bạn thắc mắc admin của trang blog nào đó được phép bán key ? Blog này không có bất kỳ mối liên kết vào với VN-Zoom ! Bài viết sẽ được xóa nếu quảng cáo ở khu vực không cho phép

locb2

Rìu Sắt Đôi
Nếu bạn chủ thớt thấy rằng tui cảm tính (CẢM TÍNH là cái từ quái gì nhỉ) .
VNZ cả 2 tên miền org và com cùng mang chung 1 tính chất là chia sẻ .
Còn ai thích trỏ bài về trang cá nhân của mình thì xin mời đi nơi khác .
1 người rồi 2 người rồi ai ai cũng trỏ link về trang cá nhân khi cmt , ví dụ như : bạn hãy xem bài (này link ẩn rút gọn) thì thử hỏi forum này là cái nơi của các ông các bà quảng cáo trang cá nhân của mấy người hả .
Forum lập ra rất cần người tham gia đóng góp thì nó mới lớn mạnh được , nhưng đóng góp bài vở , kiến thức = trỏ link thì đi nơi khác mà chơi
====================
PS/ và xin nói thêm admin và anh em trong BQT forum có quyền update link cá nhân mua bán , bởi lẽ forum này lập ra để chia sẻ là chính ko thương mại vì thế các bạn trong BQT ko có thù lao từ forum , vì forum ko có kinh phí chi trả .
Cũng chính vì vậy mà Hội-đồng BQT forum quyết định ưu đãi đối với các bạn Nồng Cốt trong BQT

Sửa lần cuối:

chuixoixa

Rìu Bạc
Chắc tại dẫn link không tế nhị và lộ quá thôi. Lần sau dẩn kín vào. Theo ý mình thì dẫn kiểu vắn tắt và không có màu xanh lên, người nhìn qua phải đọc thì mới chú ý. Hoặc link dẫn nguồn gốc bài nếu mình thấy nên dẫn.
địa chỉ của bạn ấy đây <-phải thêm vào BBcode bằng tay mới ra dòng xanh này :(

Sửa lần cuối:

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
- Anh locb2 nói không sai nhưng cũng có vài trường hợp cần xét lại. Nhiều lúc thảo luận anh em hỏi gặp khó khăn nhờ hướng dẫn thấy blog hay forum khác có bài hay thì trỏ link cho anh em xem, chả lẽ phải copy toàn bộ bài về rồi nhận của mình à.
- Việc dẫn link quảng cáo blog hay face cá nhân thì không thể chấp nhận, nhưng những bài viết lấy từ trang khác về post lại đôi khi cần phải ghi lại nguồn như một lời cám ơn tới tác giả bài viết và cũng thể hiện rằng mình là người có văn hóa.

locb2

Rìu Sắt Đôi
- Anh locb2 nói không sai nhưng cũng có vài trường hợp cần xét lại. Nhiều lúc thảo luận anh em hỏi gặp khó khăn nhờ hướng dẫn thấy blog hay forum khác có bài hay thì trỏ link cho anh em xem, chả lẽ phải copy toàn bộ bài về rồi nhận của mình à.
- Việc dẫn link quảng cáo blog hay face cá nhân thì không thể chấp nhận, nhưng những bài viết lấy từ trang khác về post lại đôi khi cần phải ghi lại nguồn như một lời cám ơn tới tác giả bài viết và cũng thể hiện rằng mình là người có văn hóa.
Cảm ơn bạn đã có lời bình luận , mình cũng rất là cân nhắc về bài viết có trỏ link . Có những bài từ blog hay các room nước ngoài dài quá mà forum này chưa có .
Copy 1 đoạn ko thể rõ nghĩa cho câu hỏi thì mình vẫn để ko phân biệt , những link như thế được trỏ đến thì ko nói làm gì .
Riêng với ông chủ topic này mình đã từng nhắc qua rồi , nhưng vẫn cứ trỏ vào trang cá nhân nhầm quảng bá cho bản thân mình

QuangDucVNZ

News_Free_Reviews
@ thanit9x,

Vấn đề lách luật này có lẽ đã diễn ra rất nhiều lần trong một thời gian dài trên VNZ nói riêng và các diễn đàn công nghệ khác. Nếu không xử lý nghiêm ngay từ đầu thì sẽ dẫn đến việc các thành viên tranh thủ vào comments để quảng cáo trang cá nhân với mọi hình thức như chèn link ẩn, link rút gọn hoặc nhắn tín qua inbox v.v...
Do đó khi tham gia hỗ trợ tại các topic AE thành viên hãy cẩn thận khi thực hiện các comments nhằm tránh những tình huống nhạy cảm không cần thiết như đã xảy ra.

Hy vọng AE thành viên hiểu và thông cảm cho BQT khi thực thi nhiệm vụ của mình nhằm duy trì sự phát triển chung của diễn đàn.

thanit9x

Búa Gỗ Đôi
Nếu bạn chủ thớt thấy rằng tui cảm tính (CẢM TÍNH là cái từ quái gì nhỉ) .
VNZ cả 2 tên miền org và com cùng mang chung 1 tính chất là chia sẻ .
Còn ai thích trỏ bài về trang cá nhân của mình thì xin mời đi nơi khác .
1 người rồi 2 người rồi ai ai cũng trỏ link về trang cá nhân khi cmt , ví dụ như : bạn hãy xem bài (này link ẩn rút gọn) thì thử hỏi forum này là cái nơi của các ông các bà quảng cáo trang cá nhân của mấy người hả .
Forum lập ra rất cần người tham gia đóng góp thì nó mới lớn mạnh được , nhưng đóng góp bài vở , kiến thức = trỏ link thì đi nơi khác mà chơi
====================
PS/ và xin nói thêm admin và anh em trong BQT forum có quyền update link cá nhân mua bán , bởi lẽ forum này lập ra để chia sẻ là chính ko thương mại vì thế các bạn trong BQT ko có thù lao từ forum , vì forum ko có kinh phí chi trả .
Cũng chính vì vậy mà Hội-đồng BQT forum quyết định ưu đãi đối với các bạn Nồng Cốt trong BQT
1. Đề nghị bác @locb2 đọc dòng này của @Administrator nhé. :). Và link quảng cáo sai box cũng không bị xóa, phải chăng cái sự công bằng ở forum là không có!?
Bài viết sẽ được xóa nếu quảng cáo ở khu vực không cho phép
Link bài viết đây các bác nhé, đậm mùi quảng cáo ở cuối bài viết, lại sai box mà vẫn ghim được. :). Bài quảng cáo lại đăng trong box diệt vi-rút.
https://vn-z.vn/threads/ly-do-ban-nen-su-dung-phan-mem-kaspersky-ban-quyen.1332/
Chính việc bênh BQT không công bằng với member này sẽ làm forum đi xuống. :), Nhiều forum có những không công bằng này đi xuống và tan rã.

2. Em công nhận với @Administrator là nick đó hơi có thiên hướng tôn giáo. Nhưng nếu chỉ xem qua nick Face rồi đánh giá thì em xin phép không nói với bác @locb2 vì trông mặt bắt hình dong quá (kể cả bác ấy hơn tuổi em :) ). Người em dẫn link theo hướng HVA, sửa được khá nhiều ca bị mã hóa, khá nổi tiếng và trẻ tuổi. Em thấy hữu ích và sẽ giúp được bạn thớt thì dẫn link face đó để giúp cho nhanh.

3. Còn bác @locb2 ạ. Từ CẢM TÍNH còn không hiểu thì em chịu thua, chúc mod này có cuộc sống vui vẻ với sự trong mặt bắt hình dong và ƯU ĐÃI của bản thân. :)

4. Anh @Administrator và các bác trong ban quản trị lẫn thành viên của forum có thể so sánh nhé.
Nếu so sánh xong cho em hỏi đây không phải quảng cáo thì là gì ạ. Lại đăng trong box anti-virus và được ghim!? Tại sao không đăng trong box quảng cáo!? Em chắc do ad @locb2 ghim.

==============================================
Em biết em là 1 thành viên, có hay không không quan trọng. Nhưng hãy để sự công bằng tồn tại trong forum, em thiết nghĩ thế mới phát triển được. :)

Sửa lần cuối:

Administrator

Administrator
Bài quảng cáo do chính anh sticky , không liên quan đến chú Locb . Bạn viết bài là cựu bqt từ vn-zoom.com được ưu tiên hơn so với thành viên bình thường. ( Bạn ấy cũng đã xin phép admin được đồng ý rồi mới đăng bài ) Lý do tại sao lại được ưu tiên sẽ quote ở dưới . Tôi nghĩ chủ đề này dừng ở đây được rồi

nội dung mặc định khi tuyển mod
Quyền Lợi khi các bạn tham gia BQT vn-zoom.com

- Được hưởng nhiều quyền lợi ưu tiên của diễn đàn ( Acc vip, .v.
- Quà tăng hiện vật, hiện kim
- Và nhiều quyền lợi khác sẽ thảo luận trực tiếp khi các bạn đăng ký tham gia

thanit9x

Búa Gỗ Đôi
Bài quảng cáo do chính anh sticky , không liên quan đến chú Locb . Bạn viết bài là cựu bqt từ vn-zoom.com được ưu tiên hơn so với thành viên bình thường. ( Bạn ấy cũng đã xin phép admin được đồng ý rồi mới đăng bài ) Lý do tại sao lại được ưu tiên sẽ quote ở dưới . Tôi nghĩ chủ đề này dừng ở đây được rồi
Dạ,vậy em xin phép close topic này ạ :)

Cloud

Administrator
Chính việc bênh BQT không công bằng với member này sẽ làm forum đi xuống. :), Nhiều forum có những không công bằng này đi xuống và tan rã.
- Cái này không phải là nguyên nhân, nói ra BQT sẽ buồn đặt biệt là mình {confuse}. Nguyên nhân thì nhiều lắm, kiểu như khai thác VN-Zoom để làm lợi cho bản thân vd như đơn vị chủ quản của .com là điển hình.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.