Hỏi/ Thắc mắc - PC nhận USB nhưng không hiện lên mycomputer | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc PC nhận USB nhưng không hiện lên mycomputer

Raphael Lee

Búa Gỗ
Chào các bác. mình trước đây có dùng USB để tạo boot cài win uefi nên USB bị chia làm 2 vùng nhớ. Vì vậy mình dùng Bootice để gộp lại về thành 1 ổ.
Tuy nhiên sau khi gộp lại được thì USB không hiện lên mycomputer nữa mặc dù PC vẫn nhận.
Mình cũng làm theo hướng dẫn trên internet là đổi tên USB bằng Disk Management mà bị lỗi như thế này.
Hiện USB của mình đang thành cục gạch. Mong ae chỉ cách khắc phục với.
Cám ơn các bác nhiều!!!

Raphael Lee

Búa Gỗ
ấn vào cái đấy nó hiện "the system can not find the file specific" màu đỏ như hình bác ạ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mặc dù bạn ấy khắc phục lỗi USB rồi >Bác xem cái Disk Manager nó báo ảo sao nè:

Không hiểu là các lần trước em không soi kỹ nên chưa gặp tình trạng này - hay là lỗi ảo.

Thanks!
HDH có những cái lỗi đôi khi ko thể hiểu được đó bác . Tôi có xem kỷ cái ảnh thấy cũng ngồ ngộ . Nhưng diskmanage còn nhận thì usb ko hư . Cùng lắm thì dùng phần mềm thứ 3 . Cái này do bootIce sinh ra thì có thể dùng lại bootIce có thể khắc phục được