Thảo luận - PC mơ ước của em | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận PC mơ ước của em

iuconheo

Gà con
Người ta đang nói về mainboard chứ đâu nói nguồn, còn phốt thì hãng nào cũng có cả, chẳng qua có bị công khai lên hay không thôi.
Mình đang nói về linh kiện bạn chủ post build PC chứ đâu có tranh luận về main như các bạn ở trên, chỉ là không thích con nguồn này nên đóng góp ý kiến thôi :)

Hamano Kaito

Moderator
Vậy bạn nên chọn mua loại Dual-Bios main. nếu một bios khi boot lên bị lỗi thì cái còn lại sẽ restore cái bios lỗi kia. main sẽ bền hơn.
Hồi đó mua con main đua bios mà bạn? Cũng chính vì đua nên đai sớm {amazed}

ThanhHai1985

Gà con
Các bạn cho mình hỏi ngoài lề tí mình mới nâng cấp con pc của mình lên con core i5 12400
Main Asus Rog trix b660-g gaming wifi DDR5
Ram ddr5 16gb (x1)
Chạy win 11 22h2
mình sử dụng cpu-z và core temp với cả trình quản lý tác vụ của windows
mà không hiểu sao phần cpu chỉ thấy có 6 nhân và 6 luồng thôi
mong các cao nhân chỉ giúp thanks all

Attachments

• Ảnh chụp màn hình (3).jpg
    Ảnh chụp màn hình (3).jpg
    131.4 KB · Lượt xem: 8

leantse

Rìu Sắt
Các bạn cho mình hỏi ngoài lề tí mình mới nâng cấp con pc của mình lên con core i5 12400
Main Asus Rog trix b660-g gaming wifi DDR5
Ram ddr5 16gb (x1)
Chạy win 11 22h2
mình sử dụng cpu-z và core temp với cả trình quản lý tác vụ của windows
mà không hiểu sao phần cpu chỉ thấy có 6 nhân và 6 luồng thôi
mong các cao nhân chỉ giúp thanks all
Vào bios xem có bật Intel® Hyper-Thread chưa? Nếu chưa thì bật mà không có thì thử vào msconfig rồi xóa Number of processors sau đó khởi động máy lại không được nữa thì cài win lại. Làm hết mà không được nữa thì ra mắng vốn cửa hàng được rồi đó bạn.

ThanhHai1985

Gà con
Vào bios xem có bật Intel® Hyper-Thread chưa? Nếu chưa thì bật mà không có thì thử vào msconfig rồi xóa Number of processors sau đó khởi động máy lại không được nữa thì cài win lại. Làm hết mà không được nữa thì ra mắng vốn cửa hàng được rồi đó bạn.
thanks bạn nhiều mình đã vào bios bật hyper lên và đã nhận đủ 12 luồng sử lý rồi