PC khởi động chập chờn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PC khởi động chập chờn

Lonita192

Gà con
Chào cả nhà, hiện giờ máy tính của mình nó đang bị vấn đề là khi khởi động máy thì quạt cpu quay nhẹ cái rồi thôi và không lên được. Mình đã thay nguồn mới, quạt cpu mới, nhưng không khả thi vẫn bị kiểu khi nhấn power thì cũng quay nhẹ cái rồi lại thôi, cứ như vậy nhấp nháy quạt quay rồi dừng liên tục và máy tính không thể vào win được và phải rút hẳn dây nguồn mới ngừng quay kiểu như vậy. Lạ là khi rút hẳn dây nguồn ra khởi ổ điện và để chờ nửa ngày thì sẽ bật lên, mình cũng đã thử tháo pin cmos và ram ra chờ rồi lắp lại nhưng tình trạng vẫn bị vậy. Mình đang không rõ là do main có vấn đề hay hết pin Cmos. Thi thoảng đang dùng máy mà nó cũng tự dưng khởi động lại nữa. Vậy nhờ cả nhà giúp mình xem vđề nó bị nằm ở Main hay pin Cmos ạ. Cảm ơn :D

Lonita192

Gà con
update thêm chút: khi để máy sleep cái là cũng tèo luôn ạ, nhấn power không lên nữa

H

H Thong

test như nào hả bác, mình thấy bộ nhớ ram vẫn đầy đủ
nếu có nhiều thanh thì cắm từng thanh một thử có chạy được không á. Tui hôm qua cũng gặp 1 máy bị giống vậy, quạt cpu quay giựt gựt. Cắm thanh ram khác mới khởi động được. Cũng tưởng hư nguồn và thay nguồn khác vẫn vậy.

assasin13890

Búa Đá Đôi
Khả năng cao nhất vẫn là main bác nhé.ko fai do CMOS.ko cần lắp CMOS vẫn phải chạy lên win được,đấy là trong điều kiện main sống

thuuong1309

Rìu Sắt
Bạn thử test theo mình thử xem
nếu máy có trên 2 thanh RAM thì tháo ra từng thanh và test
nếu 1 thanh RAM thì bạn mượn ai đó là lắp thanh của họ vào xem thử, trường hợp của bạn đa số do lỗi RAM

hungnt84

Gà con
kiểu này xung vật lý rồi bạn tháo hết main nguồn chip ram ra rồi mang ra nhà vệ sinh dùng bàn chải đánh răng đánh sạch main đi phơi khô lắp lại là oke