Hỏi/ Thắc mắc - PC cài Driver xong không lên màn hình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc PC cài Driver xong không lên màn hình

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Chào cả nhà!
Như tít thì cả nhà cho mình hỏi. Mình dùng Main Afox B75 (main tàu), i3-3220, Ram Gksill DDR3 2x2Gb.
Sau khi cài Win 7(64x) xong thì máy vẫn lên bình thường, nhưng sau khi cài Driver vào thì máy chạy xong Starting Windown thì đen màn hình không thông báo tín hiệu hay gì cả, để máy chạy khoảng 5p sau thì tự Reset lại. cứ như vậy mãi mãi. Mình đã thử cài CD Driver của Main và Easy Driver 7 vẫn như vậy. và đã thử ở 2 ô cứng (1 SSD, 1 HDD, ô vẫn tốt khi test).
Cả nhà cho mình xin cách xử lý với. Thank

hackercong

Rìu Sắt
Một trong những nguyên nhân đầu tiên cho bệnh màn hình đen được thảo luận rất nhiều trong các forum,cộng đồng Windows là do một bản cập nhật bảo mật Windows 7 nhất định. 1 vài cập nhập cho những dòng main k tương thích có thể gây ra hiện tượng này.Ngoài ra hệ thống tập tin của ổ cứng có thể bị hỏng do lỗi ghi đĩa, mất điện hoặc virus, hệ điều hành không thể tìm thấy các file hệ thống cần thiết để khởi động đúng cách nên quá trình tải bị dừng lại và màn hình sẽ bị đen.

Thứ 2 là driver của bạn có vấn đề không tương thích với phần cứng của bạn,driver cũ hoặc lỗi.

Cuối cùng bạn xem máy bạn có card màn hình rời không,bạn kiểm tra tháo ra nếu có và cắm dây vga vào cổng onboard trên main xem.
Vote cài lại win và dùng 3dp chip cài driver cho nhẹ và chuẩn.Lưu ý 3dp chip hay cài kèm các soft khác,bạn nên bỏ tích chúng khi cài.

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Một trong những nguyên nhân đầu tiên cho bệnh màn hình đen được thảo luận rất nhiều trong các forum,cộng đồng Windows là do một bản cập nhật bảo mật Windows 7 nhất định. 1 vài cập nhập cho những dòng main k tương thích có thể gây ra hiện tượng này.Ngoài ra hệ thống tập tin của ổ cứng có thể bị hỏng do lỗi ghi đĩa, mất điện hoặc virus, hệ điều hành không thể tìm thấy các file hệ thống cần thiết để khởi động đúng cách nên quá trình tải bị dừng lại và màn hình sẽ bị đen.

Thứ 2 là driver của bạn có vấn đề không tương thích với phần cứng của bạn,driver cũ hoặc lỗi.

Cuối cùng bạn xem máy bạn có card màn hình rời không,bạn kiểm tra tháo ra nếu có và cắm dây vga vào cổng onboard trên main xem.
Vote cài lại win và dùng 3dp chip cài driver cho nhẹ và chuẩn.Lưu ý 3dp chip hay cài kèm các soft khác,bạn nên bỏ tích chúng khi cài.
rất cảm ơn bạn, Máy mình k có card rời, Mình sẽ cài lại Win 10 xem sao

ShareNewToday

Búa Gỗ
Có thể mainboard máy bạn không tương thích với driver mà bạn load về.
Bạn có thể kiểm tra lại driver mà bạn load về. Nếu vẫn không được bạn thử cài hệ điều hành windowns 10 xem có còn hiện tượng như trên không?

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
Cảm ơn tất cả các bạn, Mình đã tim ra nguyên nhân rồi ạ.

sirmartin

Búa Đá
mình cũng bị vài trường hợp, cài driver xong không nhận phím chuột, trước khi cài thì vẫn sử dụng bình thường