Chia sẻ - [Update 6/2 - v1.0.5273] Oxford Advanced Learner's Dictionary (OALD) v10 Full - Từ điển tiếng Anh trên Android | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ [Update 6/2 - v1.0.5273] Oxford Advanced Learner's Dictionary (OALD) v10 Full - Từ điển tiếng Anh trên Android

ntnguyen

Rìu Vàng
Update v1.0.5273. Cập nhật:
  • Thêm nhiều từ vựng
  • Cải thiện chất lượng âm thanh
Hướng dẫn cài đặt:
Folder Google Drive dưới đây có cả file apk cài đặt và data được download trước. Mọi người làm theo từng bước sau đây:
  1. Sau khi cài đặt app, với các máy từ android 6 trở lên, đừng mở app ngay mà kiểm tra xem đã cấp quyền (permission) cho app truy cập bộ nhớ (Storage) hay chưa. Nếu chưa thì các bạn phải bật nó lên trước rồi mới mở app.
  2. Mở app lên, app sẽ tự động tạo folder data. Sau đó đóng/thoát app lại.
  3. Ở phiên bản này, data được lưu ở thư mục /sdcard/OALD/DICTIONARIES , trong đó sdcard có thể là /storage/emulated/0 hoặc Internal shared storage .
  4. Copy các file data (đã giải nén, file có đuôi .sdc) vào trong thư mục DICTIONARIES phía trên.
  5. Vào app, mở panel bên trái, vào mục Manage downloads và kiểm tra xem app đã nhận dạng được data đã copy chưa. Nếu chưa thì vào clear cache của app, force stop rồi mở app lại.
Link files:

List các file data như hình post ở #1

hvn1991

Gà con
...

Sửa lần cuối:

phatminh2019

Búa Gỗ Đôi
Chào Thớt ,
Xin vui lòng cho mình hỏi , mình thấy thông tin trong phần cài đặt là có thể lưu dữ liệu tự điển trong thẻ nhớ .
Do bộ nhớ trong của máy mình còn có 5GB dung lượng nên mình mừng quá , tính chuyển dữ liệu của tự điển từ bộ nhớ trong của máy qua thẻ nhớ.
Nhưng mấy ngày nay mình thử hoài mà vẫn không thành công .Thớt giúp mình với.
TKS.

Attachments

• thongtin.vitriluudulieu.tudien oxford.png
    thongtin.vitriluudulieu.tudien oxford.png
    147.2 KB · Lượt xem: 25

ntnguyen

Rìu Vàng
Chào Thớt ,
Xin vui lòng cho mình hỏi , mình thấy thông tin trong phần cài đặt là có thể lưu dữ liệu tự điển trong thẻ nhớ .
Do bộ nhớ trong của máy mình còn có 5GB dung lượng nên mình mừng quá , tính chuyển dữ liệu của tự điển từ bộ nhớ trong của máy qua thẻ nhớ.
Nhưng mấy ngày nay mình thử hoài mà vẫn không thành công .Thớt giúp mình với.
TKS.
Thực sự thì mình ko dùng thẻ nhớ nên cũng ko biết cách nào để test bác ạ. Bác dùng thử bản mod này xem có fix được vấn đề đó ko

phatminh2019

Búa Gỗ Đôi
Thực sự thì mình ko dùng thẻ nhớ nên cũng ko biết cách nào để test bác ạ. Bác dùng thử bản mod này xem có fix được vấn đề đó ko
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Cảm ơn Thớt nhiều nhen ,
Mình down về , nhưng folder data mà app tạo ra nằm trong bộ nhớ máy Thớt ơi .
Để mình dọn bớt mấy phần khác cho nhẹ bộ nhớ máy .
TKS