Thảo luận - Office tự động khởi động | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Office tự động khởi động

ChickenIT

Búa Gỗ Đôi
Không hiểu sao Office của mình cứ bật máy lên là lại tự động mở 5-6 cửa sổ, nếu như phiên hoạt động trước mình sử dụng ứng dụng nào thì lần sau khởi động nó sẽ tự mở ứng dụng đó lên, kiểu như word, excel....
Mình đang dùng Windows 10 pro, Office 2016. Và trong phần khởi động cùng win không có ứng dụng nào của office khởi động cùng cả.

Có ai bị trường hợp giống như mình không ? Và nếu có ai đã bị cho mình xin cách sửa lỗi đó với.
Mình xin cảm ơn !!!

q1u2a3n4

Búa Gỗ
Theo mình thì có 1 số khả năng sau:
1. Trước khi tắt máy, bạn kiểm tra lại xem đã tắt hết tất cả các phần mềm chưa? Vì đối với win 10 thì khi tắt máy, nó sẽ tắt màn hình trước khi tắt tất cả các hoạt động nên đôi khi quên không kiểm tra mà gập máy lại thì có khả năng máy sẽ chuyển sang chế độ hibernate. Do đó, khi khởi động lên, những gì đang hoạt động ở phiên trước sẽ tự khởi động lên lại.
2. Kiểm tra lại xem máy có để chế độ office khởi động cùng win không? Nếu có thì tắt đi là được.
3. Bạn tắt chế độ hibernate rồi khởi động lại máy thử xem.

ChickenIT

Búa Gỗ Đôi
Theo mình thì có 1 số khả năng sau:
1. Trước khi tắt máy, bạn kiểm tra lại xem đã tắt hết tất cả các phần mềm chưa? Vì đối với win 10 thì khi tắt máy, nó sẽ tắt màn hình trước khi tắt tất cả các hoạt động nên đôi khi quên không kiểm tra mà gập máy lại thì có khả năng máy sẽ chuyển sang chế độ hibernate. Do đó, khi khởi động lên, những gì đang hoạt động ở phiên trước sẽ tự khởi động lên lại.
2. Kiểm tra lại xem máy có để chế độ office khởi động cùng win không? Nếu có thì tắt đi là được.
3. Bạn tắt chế độ hibernate rồi khởi động lại máy thử xem.
Cảm ơn bạn.
1. Trước khi tắt máy thì mình đã tắt hết ứng dụng rồi, và mình cũng để chế độ gập máy lại không ảnh hưởng đến hoạt động của máy.
2. Mình đã kiểm tra và nó không hề khởi động cùng, mà khởi động cùng thì cũng không thể tự bật lên 5-6 cửa sổ word được.
3. Mình không bật chế độ ngủ đông.

Không biết còn khả năng nào nữa không nhỉ ?

ngao_op

chia sẻ kết nối bạn bè.
Không hiểu sao Office của mình cứ bật máy lên là lại tự động mở 5-6 cửa sổ, nếu như phiên hoạt động trước mình sử dụng ứng dụng nào thì lần sau khởi động nó sẽ tự mở ứng dụng đó lên, kiểu như word, excel....
Mình đang dùng Windows 10 pro, Office 2016. Và trong phần khởi động cùng win không có ứng dụng nào của office khởi động cùng cả.

Có ai bị trường hợp giống như mình không ? Và nếu có ai đã bị cho mình xin cách sửa lỗi đó với.
Mình xin cảm ơn !!!

em thử cách này xem được không

CÁCH TẮT TỰ ĐỘNG MỞ LẠI ỨNG DỤNG ĐÃ MỞ KHI KHỞI ĐỘNG LẠI WINDOWS 10

Cách 1: Truy cập mục Sign-in options trong Settings

Bước 1: Đầu tiên, click vào Menu Start trên máy tính. Trong bảng bên trái, chọn Settings.
Bước 2: Trong ứng dụng Settings, nhấp vào Accounts trong các mục khác nhau.
Bước 3: Khi trang mới mở ra, truy cập Sign-in options trong bảng bên trái. Click vào nó để mở thêm các cài đặt trong bảng bên phải.
Bước 4: Quan sát mục Privacy và TẮT tùy chọn Use my sign in info to automatically finish setting up my device after an update or restart.

cach-tat-tu-dong-mo-lai-ung-dung-da-mo-khi-khoi-dong-lai-windows-10.jpg

Bây giờ, thoát khỏi ứng dụng Settings và máy tính đã tắt tính năng tự động mở lại ứng dụng đã mở khi khởi động lại Windowos 10.

ChickenIT

Búa Gỗ Đôi
em thử cách này xem được không

CÁCH TẮT TỰ ĐỘNG MỞ LẠI ỨNG DỤNG ĐÃ MỞ KHI KHỞI ĐỘNG LẠI WINDOWS 10

Cách 1: Truy cập mục Sign-in options trong Settings

Bước 1: Đầu tiên, click vào Menu Start trên máy tính. Trong bảng bên trái, chọn Settings.
Bước 2: Trong ứng dụng Settings, nhấp vào Accounts trong các mục khác nhau.
Bước 3: Khi trang mới mở ra, truy cập Sign-in options trong bảng bên trái. Click vào nó để mở thêm các cài đặt trong bảng bên phải.
Bước 4: Quan sát mục Privacy và TẮT tùy chọn Use my sign in info to automatically finish setting up my device after an update or restart.

cach-tat-tu-dong-mo-lai-ung-dung-da-mo-khi-khoi-dong-lai-windows-10.jpg

Bây giờ, thoát khỏi ứng dụng Settings và máy tính đã tắt tính năng tự động mở lại ứng dụng đã mở khi khởi động lại Windowos 10.
Cảm ơn mod, Mình đã khắc phục được :)