Hỏi/ Thắc mắc - Office thông báo lỗi You may be a victim of software counterfeiting. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Office thông báo lỗi You may be a victim of software counterfeiting.

khoquamaoi

Búa Gỗ Đôi
Nhờ bác bạn giúp mình đỡ. Office chỗ mình hiện thông báo này, mình cài office 2016 VL và active bằng tools AIO active 6 tháng 1 lần.
Hồi đầu nó hiện cái bảng nhỏ trên word excel thì mình dùng cách này thì hết
"Goto File > Options > General > Privacy Settings or Home > Trust Center > Trust Center Settings > Privacy Options > Privacy Settings."
Giờ nó hiện ra nguyên 1 cái bảng như trong hình thì sửa cách trên ko được, gỡ ra cài lại cũng ko hết.
Mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn các bạn nhiều.

Attachments

• loi offfice.png
    loi offfice.png
    105 KB · Lượt xem: 19,681

triofm

Rìu Sắt
Từ ngữ nó rất rõ rồi. Bạn dùng office không có bản quyền nên có thể là nạn nhân của hàng giả, hi hi. Gỡ bỏ đi cài lại và nhờ anh em trong forum cho key activate lại thôi

khoquamaoi

Búa Gỗ Đôi
Từ ngữ nó rất rõ rồi. Bạn dùng office không có bản quyền nên có thể là nạn nhân của hàng giả, hi hi. Gỡ bỏ đi cài lại và nhờ anh em trong forum cho key activate lại thôi
mình biết nên hỏi xem có cách fix ko, cái này cài cho cty nên mình cần cách fix, chứ lâu lâu cài lại win chẳng lẽ lại nhờ mọi người kì chết :D

ansos123

Rìu Bạc
giờ chỉ có gỡ sạch ra cài lại rồi dùng script active byphone cho sạch. Mình dùng script chuyển bản retail sang VL và active by phone 2 năm rồi ko có vấn đề gì luôn. Mình cũng cài cả 8 máy ở công ty + 1 máy sever = cách đó ok ko virus hay lỗi gì, thi thoảng key lỗi thì làm lại script mới là xong

khoquamaoi

Búa Gỗ Đôi
giờ chỉ có gỡ sạch ra cài lại rồi dùng script active byphone cho sạch. Mình dùng script chuyển bản retail sang VL và active by phone 2 năm rồi ko có vấn đề gì luôn. Mình cũng cài cả 8 máy ở công ty + 1 máy sever = cách đó ok ko virus hay lỗi gì, thi thoảng key lỗi thì làm lại script mới là xong
bạn hướng dẫn mình cách gỡ sạch được không? Rồi mình tìm key active by phone thử xem sao.Thank bạn

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mấy nay ai dùng mấy tools kích hoạt dạng AIO CMD là bị dính cái này, tìm hoài vẫn chưa có cách tắt bảng thông báo đó, tạm thời dùng bản Office cũ thì không thấy báo như vậy.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Nhờ bác bạn giúp mình đỡ. Office chỗ mình hiện thông báo này, mình cài office 2016 VL và active bằng tools AIO active 6 tháng 1 lần.
"Goto File > Options > General > Privacy Settings or Home > Trust Center > Trust Center Settings > Privacy Options > Privacy Settings."
Giờ nó hiện ra nguyên 1 cái bảng như trong hình thì sửa cách trên ko được, gỡ ra cài lại cũng ko hết.
Mấy nay ai dùng mấy tools kích hoạt dạng AIO CMD là bị dính cái này, tìm hoài vẫn chưa có cách tắt bảng thông báo đó, tạm thời dùng bản Office cũ thì không thấy báo như vậy.
Mình đã tìm dược cách fix trong file text đính kèm

Hình lỗi

Attachments

• Fix Office C2R - Your license isn't genuine.txt
    526 bytes · Lượt xem: 852

khoquamaoi

Búa Gỗ Đôi

Hình lỗi
Xem phần đính kèm 24775
Thank bạn, mình đã tìm được cách fix rồi, cho nó xuống phiên bản thấp hơn là 20266 rồi tắt update office đi là được
+ Lệnh 1: cd "\Program Files\Common Files\microsoft shared\ClickToRun"

+ Lệnh 2: OfficeC2rclient.exe /update user updatetoversion=16.0.13801.20266

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thank bạn, mình đã tìm được cách fix rồi, cho nó xuống phiên bản thấp hơn là 20266 rồi tắt update office đi là được

Cách này mình dùng lâu rồi, nhưng mình thì lại thích dùng các bản mới liên tục, nên dùng hàng cũ chắc không phải sự lựa chọn của mình.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm

Hình lỗi
Xem phần đính kèm 24775

Cách của bạn thì mình chưa thử, nhưng cách hạ version xuống 16.0.13801.20266 thì khá hiệu quả, mình test lâu rồi, nhưng ngặt nỗi mình thì không thích dùng phiên bản cũ, cách của bạn đưa trong file text có áp dụng tốt cho version mới nhất không?

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
thảo nào đang bth mà em làm lại bn lần active k thấy hết cái thông báo này, gỡ ra cài lại cũng k được, cứ tưởng lỗi cái gì.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
thảo nào đang bth mà em làm lại bn lần active k thấy hết cái thông báo này, gỡ ra cài lại cũng k được, cứ tưởng lỗi cái gì.

Đơn giản nhất là hạ cấp xuống phiên bản thấp theo cách dùng trong CMD:

Khi gõ lệnh thứ 2 đợi 1 chút để Office tự hạ về phiên bản 20266, xong vào tắt phần cập nhật là done.

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
Đơn giản nhất là hạ cấp xuống phiên bản thấp theo cách dùng trong CMD:

Khi gõ lệnh thứ 2 đợi 1 chút để Office tự hạ về phiên bản 20266, xong vào tắt phần cập nhật là done.
vâng. dùng chùa phải chịu khó thôi ạ. :))))

secpol

Rìu Chiến Bạc
Cách này mình dùng lâu rồi, nhưng mình thì lại thích dùng các bản mới liên tục, nên dùng hàng cũ chắc không phải sự lựa chọn của mình.
Cách của bạn thì mình chưa thử, nhưng cách hạ version xuống 16.0.13801.20266 thì khá hiệu quả, mình test lâu rồi, nhưng ngặt nỗi mình thì không thích dùng phiên bản cũ, cách của bạn đưa trong file text có áp dụng tốt cho version mới nhất không?
Hình đây bạn. Mình vừa check update lên version mới vẫn OK.

NPhuong

Búa Gỗ
Chào bạn khoquamaoi!
Tôi chắc là bản Office 2016 của bạn cài bị lỗi rồi(100%).Dù bạn làm bất kỳ biện pháp nào đi nữa thì vẫn dính lỗi thôi!