Office được cài 2 bản giống nhau, chỉ khác ngôn ngữ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Office được cài 2 bản giống nhau, chỉ khác ngôn ngữ

liathia

Búa Gỗ
Khi mở Revo Uninstaller lên mình thấy có 2 phần mềm Office cùng dung lượng, cùng ngày install như hình.
Nếu mình xóa 1 bản thì có sao không nhỉ? nhờ các cao nhân chỉ giáo, nếu có link tham khảo càng tốt ạ.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
chưa từng gặp
mình nghĩ chỉ là 1 bản thôi, chỉ là bạn add thêm ngôn ngữ nên nó nhảy thành 2, khả năng là gỡ 1 trong 2 thì nó tự gỡ thằng kia theo đó, cao nhân nào biết rõ cho ý kiến giúp với

liathia

Búa Gỗ
Mình vào C:\Program Files đo dung lượng 2 folder có tên như ảnh dưới.
Thì cái trên là 3.1 Gb
Cái dưới là 10.2 Mb
Khả năng cao là 1 Mod ạ. Cảm ưn Mod!

vanhieu63b7

Búa Gỗ
do từ lúc ban đầu cài đặt, p đã chọn 2 ngôn ngữ.. giờ nếu p gỡ 1 cái bằng Revo, nó sẽ quét gỡ nhầm luôn các pack của ngôn ngữ kia, có thể office sẽ bị lỗi

Quyenvq1

Rìu Sắt Đôi
2 = 1 thôi
Do lúc bạn cài chắc mặc định là EN-US xong hồi cài xong lại add thêm ngôn ngữ nữa nên mới có VI-VN

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Mình cũng ko chắc vì trc cài bản EN sau tải file setup ngôn ngữ japan thì thấy n tải lâu lắm , chắc cũng nguyên bộ cài .

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
Khi mở Revo Uninstaller lên mình thấy có 2 phần mềm Office cùng dung lượng, cùng ngày install như hình.
Nếu mình xóa 1 bản thì có sao không nhỉ? nhờ các cao nhân chỉ giáo, nếu có link tham khảo càng tốt ạ.

Xem phần đính kèm 62982
Bác dùng bản nào thì giữ bản đó. Khuyên nên bỏ bản tiếng Việt. đấy là 2 bản khác ngôn ngữ thôi

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
VIP User
Bữa mình gặp con dell 7430 mới 3 ngôn ngữ khác nhau nhưng mà là mặc định nên xoá từng bản. Mình cũng chưa thử xoá xong chạy lên xem có đc ko :v

liathia

Búa Gỗ
Mình cũng ko chắc vì trc cài bản EN sau tải file setup ngôn ngữ japan thì thấy n tải lâu lắm , chắc cũng nguyên bộ cài .
Bác dùng bản nào thì giữ bản đó. Khuyên nên bỏ bản tiếng Việt. đấy là 2 bản khác ngôn ngữ thôi
mình có vào C:\Program Files xem dung lượng folder của nó rồi, 3.1Gb nên đoán là 1 bạn ạ.
Bữa mình gặp con dell 7430 mới 3 ngôn ngữ khác nhau nhưng mà là mặc định nên xoá từng bản. Mình cũng chưa thử xoá xong chạy lên xem có đc ko :v
Bạn có thử thì nhớ post kết quả lên đây nhé!