Chia sẻ - Office 365 Students & OneDrive 5Tb | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Office 365 Students & OneDrive 5Tb

LivelCarla

Rìu Chiến Vàng
OneDrive 5Tb và Office 365 miễn phí:

Các bước-:
Bước 1 - Chuyển đến trang web bên dưới ..
View hidden content is available for registered users!
Bước 2 - Chck phía trên Có một Email .. Sao chép Email đó ..
Bước 3 - Truy cập trang web Microsoft Edu ..
View hidden content is available for registered users!
Bước 4 - Nhập Email đã sao chép vào hộp bên dưới .. Sau đó bấm vào Bắt đầu ..
Bước 5 - Chọn Tôi là Sinh viên và Nhập Chi tiết Ngẫu nhiên ..
Bước 6 - Chck Thư U Có mã xác minh ở đó .. Nhập vào hộp mã ..
Bước 7 - Bỏ qua phần Mời ..
Bước 8 - Lưu trữ Office 365 và One Drive mà không mất thời gian khi thực hiện Edu
Microsoft Education
Free Microsoft Office 365 for Schools & Students | Microsoft Education
Access to Office 365 Education is free for schools and students with a valid school email address. Access these powerful tools to enable 21st century learning and discovery.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
- Hiện tại có khá nhiều trường đại học bao thầu MS365 A1 plus Edu tích hợp sẵn email trong outlook, email vẫn dùng được dù không đăng ký học. Cơ bản chắc vì MS nguyên tắc nhất quán là hỗ trợ edu nhiều nhất có thể và trường không phải báo cáo MS như bọn google vẫn đòi. Hạn chế chỗ onedrive không show unlimited và không được max speed ggdrive thôi. Có trường cho vài app chủ yếu, có trường cho series app E3. Nhưng tất cả đều có latest desktop version. Ổn đấy và đảm bảo hơn đấy chứ ạ?
- Đa số trường khóa gdrive nhưng vẫn thả email (không khóa app Mail) và account của trường đã đăng ký sẵn >= MS365 A1 plus (+ bonus). Hạn chế là không dùng được ggdrive edu thôi. Nhưng MS365 plus này đã là quá đảm bảo.

Không biết bác chủ thớt hay bác nào có nhã hứng làm cái tut cho các anh em thử không ạ? (Riêng em thì lười sẵn rồi :D )

Em nói thế không biết có phải hay không nữa. Nhưng xin các bác cứ cho em mạn phép đăng một cái nhỏ nhỏ có liên quan MS 365 đã ạ (em add đủ key Office19 retail rồi => chuyển sang dùng lại cái cũ)

Yêu cầu phải bình luận thấy nực cười. Đã biết gì về kết quả,hay dở mà bình luận bạn?
Tuy nhiên cũng nói rõ đây là tài khoản dùng online trên website, các bạn chớ dại mà lưu trữ dữ liệu trên Onedriver vì không an toàn (bị xóa bất cứ lúc nào)
Bạn này chắc chưa sử dụng Onedriver nên mới nói vậy nè. cái Onedriver nó đồng bộ dữ liệu các thư mục mình chỉ định để có thể truy cập mọi nơi (cloud). Nếu tài khoản bị thu hồi thì vẫn còn bản lưu tại máy tính của mình mà bạn.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Bạn này chắc chưa sử dụng Onedriver nên mới nói vậy nè. cái Onedriver nó đồng bộ dữ liệu các thư mục mình chỉ định để có thể truy cập mọi nơi (cloud). Nếu tài khoản bị thu hồi thì vẫn còn bản lưu tại máy tính của mình mà bạn.
Ông này dùng cloud storage chỉ mục đích thế thôi?

Rocky2020

Gà con
Mình dùng cái này khá lâu đủ để đánh giá về nó. Cái mình muốn cảnh báo cho các bạn khác là không nên lưu dữ liệu lên OneDriver get kiểu này vì khi bị xóa thì MS không báo trước sẽ mất dữ liệu của họ (nhiều người chỉ lưu trữ online chứ không tải về máy bạn nhé). Mình có bấm like cho bạn để cảm ơn bạn dù không có nhu cầu dùng cái này.
P/S Mình "du học" bên Mẽo gần ra trường rồi chứ (gần 4 năm, email .edu). Chúc bạn nhiều sức khỏe.

Sửa lần cuối:
Ông này dùng cloud storage chỉ mục đích thế thôi?
Chắc bạn đang sử dụng tài khoản trả phí nên mới không lưu bản sao ở máy của mình. Mình không có điều kiện nên chỉ đăng ký tài khoản Microsoft free được 5GB OneDrive nên dùng vậy thôi. Cám ơn bạn đã góp ý cho mình.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Chắc bạn đang sử dụng tài khoản trả phí nên mới không lưu bản sao ở máy của mình. Mình không có điều kiện nên chỉ đăng ký tài khoản Microsoft free được 5GB OneDrive nên dùng vậy thôi. Cám ơn bạn đã góp ý cho mình.
Mình không dùng tài khoản trả phí. Có nhiều cách để sử dụng dịch vụ A1 plus, A3, E3, E5 hoàn toàn free mà không bị mất acc. Trong các cách này, Microsoft không khắt khe vụ expiry và không khóa acc vì tài khoản của tổ chức có thật và đủ điều kiện (acc nếu bị khóa thì chỉ bị organization khóa). Chắc bạn chưa biết mấy trò này thôi.
Nếu bạn muốn chuyển sang dùng dịch vụ kiểu này, trước hết bạn thử tìm hiểu account edu đi. Một lựa chọn là: tham khảo lựa college nào không khóa tài khoản giữa chừng ý. ////******/
Mình đẩy data lên onedrive cho vui thôi. Mình backup chính lên ggdrive bằng tài khoản Alumni (không còn lo gg xiết "tốt nghiệp").
Còn nhiều cách lấy subscription >= A1 plus của MS một cách rất an toàn mà không lo bị khóa acc và không dính dáng chút nào đến credit card, nhưng mình không thấy hướng dẫn phổ biến. Bạn chịu khó tìm tòi sẽ sớm tìm ra thôi.

Sửa lần cuối:

baongoc

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Mình cũng đã thử tạo mail sinh viên rồi đăng ký office 365 kết quả là ondrive bị khóa - tất cả dữ liệu bị mất nhưng office vẫn xài được
Thông thường mà nói: bộ office 365 là công cụ để làm ra dữ liệu, xong rồi ta phải kiếm 1 chỗ để cất và chia sẽ với bạn, đồng nghiệp... và ta đưa lên onedrive. Ở đây MS cho xài chùa office, nhưng cho mướn tủ lưu trữ. Thôi về windows lưu trữ ở OneDrive cho nó lành (được tới 5gb mà) sử dụng office 2019, nhờ các anh trên diễn đàn active cho và tha hồ xài (ứng dụng office 2019 và 365 y như nhau).

king girls

Búa Gỗ
Thông thường mà nói: bộ office 365 là công cụ để làm ra dữ liệu, xong rồi ta phải kiếm 1 chỗ để cất và chia sẽ với bạn, đồng nghiệp... và ta đưa lên onedrive. Ở đây MS cho xài chùa office, nhưng cho mướn tủ lưu trữ. Thôi về windows lưu trữ ở OneDrive cho nó lành (được tới 5gb mà) sử dụng office 2019, nhờ các anh trên diễn đàn active cho và tha hồ xài (ứng dụng office 2019 và 365 y như nhau).
Vậy hiệu ứng 3D chay như thật - hình như chỉ có trên office 365 phải không bạn ? Trên office 2019 chỉ có hiệu ứng tĩnh thôi

phongtv

Búa Đá
Mình không dùng tài khoản trả phí. Có nhiều cách để sử dụng dịch vụ A1 plus, A3, E3, E5 hoàn toàn free mà không bị mất acc. Trong các cách này, Microsoft không khắt khe vụ expiry và không khóa acc vì tài khoản của tổ chức có thật và đủ điều kiện (acc nếu bị khóa thì chỉ bị organization khóa). Chắc bạn chưa biết mấy trò này thôi.
Nếu bạn muốn chuyển sang dùng dịch vụ kiểu này, trước hết bạn thử tìm hiểu account edu đi. Một lựa chọn là: tham khảo lựa college nào không khóa tài khoản giữa chừng ý. ////******/
Mình đẩy data lên onedrive cho vui thôi. Mình backup chính lên ggdrive bằng tài khoản Alumni (không còn lo gg xiết "tốt nghiệp").
Còn nhiều cách lấy subscription >= A1 plus của MS một cách rất an toàn mà không lo bị khóa acc và không dính dáng chút nào đến credit card, nhưng mình không thấy hướng dẫn phổ biến. Bạn chịu khó tìm tòi sẽ sớm tìm ra thôi.
Còn nhiều cách lấy subscription >= A1 plus của MS một cách rất an toàn mà không lo bị khóa acc: có thể inbox hướng dẫn mình hoặc inbox mình đường link hướng dẫn được không bạn. Mình cần một onedrive để lưu dữ liệu (không quan trọng) nhưng làm theo các cách trên mạng bị khóa hoài.

cowboy

Búa Đá Đôi
Còn nhiều cách lấy subscription >= A1 plus của MS một cách rất an toàn mà không lo bị khóa acc: có thể inbox hướng dẫn mình hoặc inbox mình đường link hướng dẫn được không bạn. Mình cần một onedrive để lưu dữ liệu (không quan trọng) nhưng làm theo các cách trên mạng bị khóa hoài.
Nếu bạn chỉ cần OneDrive thôi và chỉ lưu trữ dữ liệu không quan trọng thì mình có thể tạo cho bạn một tk có dạng @...onmicrosoft.com, chỉ là A1 online thôi, nhưng là của riêng mình 4 năm nay rồi. Cái này có điểm hạn chế là admin có thể xem files của member ??

phongtv

Búa Đá
Nếu bạn chỉ cần OneDrive thôi và chỉ lưu trữ dữ liệu không quan trọng thì mình có thể tạo cho bạn một tk có dạng @...onmicrosoft.com, chỉ là A1 online thôi, nhưng là của riêng mình 4 năm nay rồi. Cái này có điểm hạn chế là admin có thể xem files của member ??
Vậy thì tốt quá, cho mình xin tài khoản, cảm ơn bạn nhiều.

MRNO11

Búa Đá
hi all,

mình đang cần 1 tài khoản email giáo dục để test azure, ko biết bà con nào có thể share ko.

Thanks