Chia sẻ - Office 365 Business bản quyền đến 30/4/2023 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Office 365 Business bản quyền đến 30/4/2023

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Mình nhớ là bạn đã có rồi mà...nên nhường lại cho các bạn khác chứ..
Đợt đó mình được tặng 1 acc bên PITVN , thấy bác ấy chia sẻ tặng cũng tk E3 này nên mình coi coi tk nó có khác nhau không đó mod, {beauty}

tuanthuasac

Búa Đá
Thế cái Onedrive không dùng được nhỉ, mình thì quan tâm cái Onedrive thôi, tại vì đang có mấy TB phim khoa học giáo dục giới tính của nhật bổn mà chưa biết up lên đâu.
onedrive thì cty mình chẳng ai dùng; trong bài có nêu, và trong 21 account đó chỉ có mình dùng ondrive nên còn đến 20 account nha

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
kích hoạt cho 5 thiết bị: Windows, Mac, Mobile nha. Deactive thì bác phải đăng nhập lại, trù khi bị admin xoá account mới mất
Vậy là bạn không hiểu câu hỏi của mình rồi, ý mình muốn biết tài khoản của bạn dùng kích cho mọi người, khi mà Admin nắm tài khoản deactive các devices ra, thì bản quyền offline trên máy bàn của các bạn khác có bị mất hay không? Mình biết MS nói rằng, một khi đã kích hoạt, dù có deactive device ra, thì lượt kích hoạt kia cũng mất đi vĩnh viễn, không hoàn lại được.( Tức là trên máy bàn vẫn còn licensed). Vì vậy, trả lời ở post #25 của bạn làm mình suy nghĩ??? Thay vì mình phản bác, thì mình sẽ tiếp cận bằng cách hỏi thăm từ góc độ không biết để thảo luận dễ hơn. :) :)

tuanthuasac

Búa Đá
Vậy là bạn không hiểu câu hỏi của mình rồi, ý mình muốn biết tài khoản của bạn dùng kích cho mọi người, khi mà Admin nắm tài khoản deactive các devices ra, thì bản quyền offline trên máy bàn của các bạn khác có bị mất hay không? Mình biết MS nói rằng, một khi đã kích hoạt, dù có deactive device ra, thì lượt kích hoạt kia cũng mất đi vĩnh viễn, không hoàn lại được.( Tức là trên máy bàn vẫn còn licensed). Vì vậy, trả lời ở post #25 của bạn làm mình suy nghĩ??? Thay vì mình phản bác, thì mình sẽ tiếp cận bằng cách hỏi thăm từ góc độ không biết để thảo luận dễ hơn.
thay vì trả lời bạn thì bạn xem lại #25 và ảnh mình gửi sau khi đã deactive 3 device nha; admin không có quyền deacitve; chỉ có quyền tạo, xoá account. Muốn deactive phải đăng nhập chính user mới deactive được nha.

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
Vậy là bạn không hiểu câu hỏi của mình rồi, ý mình muốn biết tài khoản của bạn dùng kích cho mọi người, khi mà Admin nắm tài khoản deactive các devices ra, thì bản quyền offline trên máy bàn của các bạn khác có bị mất hay không? Mình biết MS nói rằng, một khi đã kích hoạt, dù có deactive device ra, thì lượt kích hoạt kia cũng mất đi vĩnh viễn, không hoàn lại được.( Tức là trên máy bàn vẫn còn licensed). Vì vậy, trả lời ở post #25 của bạn làm mình suy nghĩ??? Thay vì mình phản bác, thì mình sẽ tiếp cận bằng cách hỏi thăm từ góc độ không biết để thảo luận dễ hơn.
cùng câu hỏi với bác Naruto :)))

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
thay vì trả lời bạn thì bạn xem lại #25 và ảnh mình gửi sau khi đã deactive 3 device nha; admin không có quyền deacitve; chỉ có quyền tạo, xoá account. Muốn deactive phải đăng nhập chính user mới deactive được nha.
theo em hiểu thì ý bác naroto hỏi là, khi bác thao tác để deactive 1 thiết bị A nào đó, thì thiết bị A đó có còn bản quyền (hay có còn dùng được) office 365 nữa không? Bác thì vẫn chưa trả lời câu đó
@@@@@@@ k biết phải không.

tuanthuasac

Búa Đá
theo em hiểu thì ý bác naroto hỏi là, khi bác thao tác để deactive 1 thiết bị A nào đó, thì thiết bị A đó có còn bản quyền (hay có còn dùng được) office 365 nữa không? Bác thì vẫn chưa trả lời câu đó
@@@@@@@ k biết phải không.
đã deactive thì sao còn nữa hả bạn??

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
đã deactive thì sao còn nữa hả bạn??
thì bác naroto bảo là: "Mình biết MS nói rằng, một khi đã kích hoạt, dù có deactive device ra, thì lượt kích hoạt kia cũng mất đi vĩnh viễn, không hoàn lại được (Tức là trên máy bàn vẫn còn licensed") => suy ra nếu deactive thì sẽ uổng mất 1 lượt kích hoạt.
Có nhiều phần mềm thì key sau khi deactive trên 1 thiết bị A, thì slot đó có thể chuyển sang để active cho thiết bị B.