Hỏi/ Thắc mắc - Office 2019 bản quyền nhưng không hiển thị? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Office 2019 bản quyền nhưng không hiển thị?

NguoiNongDan

H A R D C O R D
TÌnh hình là em activate 2 office 2019 và 2016 pro plus Retail xong, thì các logo bình thường như bao người không hiển thị mà còn hiển thị sai bản 2019 thành 2016, em đã thử làm mọi cách gỡ bỏ office, cài lại và restore lại bản quyền nhưng vẫn không hiển thị đúng, có anh em nào biết giải quyết không ạ.?

Attachments

102.4 KB · Lượt xem: 33,278

dungltcd

Lạt Ma
TÌnh hình là em activate 2 office 2019 và 2016 pro plus Retail xong, thì các logo bình thường như bao người không hiển thị mà còn hiển thị sai bản 2019 thành 2016, em đã thử làm mọi cách gỡ bỏ office, cài lại và restore lại bản quyền nhưng vẫn không hiển thị đúng, có anh em nào biết giải quyết không ạ.?
Bạn chạy cái này trong CMD admin rồi gửi kết quả lên đây xem nào.
Mã:
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript //nologo ospp.vbs /dstatus
@

NguoiNongDan

H A R D C O R D
Bạn chạy cái này trong CMD admin rồi gửi kết quả lên đây xem nào.
Mã:
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office16"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office16"
cscript //nologo ospp.vbs /dstatus
@

Em đã cố gỡ remove key 2016 bằng dòng lệnh xong, máy chỉ còn 2019 nhưng hiển thị 2016, em sau đó lại add 2016 nhưng kết quả vẫn không có logo các app của Office bác ạ, bác có giải pháp nào không em hết cách :(

dùng 2019 rồi còn muốn dùng 2016 hoặc ngược lại làm gì vậy nhỉ? Cài 1 cái thôi.

Em gỡ bản 2016 ra, cài 2019 và add key xong activate nó lại ra vậy, em cũng đâu có giữ cả 2, giờ máy hiển thị chữ bản 2019 thành 2016, bác có các nào không?

Kết quả làm theo cách của bạn @dungltcd sao rồi chủ thớt?
Đồng ý với ý kiến của @Đông Phương , hoặc office2016 hoặc office2019, cài chi 2 cái cùng công năng cho nặng pc?

Em cài có 1 ah bác, em remove 2016 cài mới 2019 mà nó ra vậy ạ, bác có các nào không?

Attachments

93.3 KB · Lượt xem: 86
    120.6 KB · Lượt xem: 90
    99 KB · Lượt xem: 85

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Em đã cố gỡ remove key 2016 bằng dòng lệnh xong, máy chỉ còn 2019 nhưng hiển thị 2016, em sau đó lại add 2016 nhưng kết quả vẫn không có logo các app của Office bác ạ, bác có giải pháp nào không em hết cách :(

Em gỡ bản 2016 ra, cài 2019 và add key xong activate nó lại ra vậy, em cũng đâu có giữ cả 2, giờ máy hiển thị chữ bản 2019 thành 2016, bác có các nào không?

Em cài có 1 ah bác, em remove 2016 cài mới 2019 mà nó ra vậy ạ, bác có các nào không?
Mã:
set ver=16
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office%ver%\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office%ver%"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office%ver%\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office%ver%"
cscript //nologo ospp.vbs /unpkey:XHJ92

bạn copy paste vào cmd(admin) nhé, xong chụp hình lại xem tiếp

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm

Bạn tắt hết chương trình đang chạy, mở cmd(admin), rồi dán code dưới vào nhé
Mã:
cscript slmgr.vbs /upk de52bd50-9564-4adc-8fcb-a345c17f84f9
cscript slmgr.vbs /upk 84832881-46ef-4124-8abc-eb493cdcf78e
start winword
exit

NguoiNongDan

H A R D C O R D
Bạn tắt hết chương trình đang chạy, mở cmd(admin), rồi dán code dưới vào nhé
Mã:
cscript slmgr.vbs /upk de52bd50-9564-4adc-8fcb-a345c17f84f9
cscript slmgr.vbs /upk 84832881-46ef-4124-8abc-eb493cdcf78e
start winword
exit

Mã:
set ver=16
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office%ver%\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office%ver%"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office%ver%\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office%ver%"
cscript //nologo ospp.vbs /unpkey:XHJ92

bạn copy paste vào cmd(admin) nhé, xong chụp hình lại xem tiếp

Em làm theo cách của 2 bác thì kết quả mất 1 key 2016 nhưng bản office 2019 đang có lại hiện là 2016. Không biết do lỗi gì mà lại vậy....

Attachments

73.8 KB · Lượt xem: 50

NguoiNongDan

H A R D C O R D
Bạn thử bấm nút update xem có được ko.

Được bác ạ..

Attachments

98.9 KB · Lượt xem: 31

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Em dùng win 10 Pro, em dùng hết cách rồi bác ạ, xóa office hết, thêm registry luôn, cài bản 2019 VL, xong gỡ key, cài bản 2019 Retail, và cuối cùng lại và vẫn bị vậy,

Bạn có thử xoá bằng Force Remove Office trong tools C2R chưa bạn? Nó là cái này đây, khi chạy bạn nhớ chờ khi nào nó báo Complete rồi nút Force Remove Office nhấp nháy, ấn vào đó và tắt tools. Tools này cũng bị các trình AV chặn nên bạn phải cho vào exclusion mới mở ra được, dùng xong thì xoá file đã giải nén cho yên tâm nhé:

https://www.fshare.vn/file/MJKYWCN2YF1J?token=1585940082

TEST REMOVE O19-21-1  2020-04-03_075751.png

TEST REMOVE O19-21  2020-04-03_075751.png

Sửa lần cuối:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Em dùng win 10 Pro, em dùng hết cách rồi bác ạ, xóa office hết, thêm registry luôn, cài bản 2019 VL, xong gỡ key, cài bản 2019 Retail, và cuối cùng lại và vẫn bị vậy,
Vậy bạn phải dùng uninstall tool chính chủ này mới đủ mạnh: trùm cuối uninstall các bộ sản phẩm của Microsoft (trừ mỗi Windows và các app ăn bám)
Option 2 - Completely uninstall Office with the uninstall support tool
  1. Click the button below to download and install the Office uninstall support tool.
Link: https://support.office.com/en-gb/ar...rom-a-pc-9dd49b83-264a-477a-8fcc-2fdf5dbf61d8
Tool sẽ list các bộ sản phẩm của Microsoft cho bạn chọn uninstall
Đảm bảo tool xóa sạch banh sản phẩm "có lỗi" sau cú restart. Khi dọn gần xong, tool hiện restart thì bấm vào đấy (tool còn clean mấy thứ sau khi bấm restart nên đừng restart thủ công).
Sau restart, tool sẽ hỏi bạn có cài lại sản phẩm vừa được xóa không, bạn chọn No và tự cài nhé
Sau đấy bạn cài đặt lại bản 2019 retail là được.

P/S:
- Sau restart, bạn cũng có thể chọn Yes để tool tự cài office cho bạn (như bản retail của bạn)
- Tool chỉ để lại các thành phần không liên quan trong folder cài đặt (do tự thêm thắt, như: các file text được tạo ra trong quá trình kích hoạt trước, hay các folder/file dư thừa trong quá trình xử lý trước của bạn -> bạn có thể xóa tay hết các file/folder tồn dư này cho sạch)
- Tool cũng tiễn luôn registry của cả bộ sản phẩm nên thực sự gọi là clean uninstall luôn đó. Mình check registry thì thấy sạch hơn cả tưởng tượng. Thực sự là điểm 10 cho Microsoft.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vậy bạn phải dùng uninstall tool chính chủ này mới đủ mạnh: trùm cuối uninstall các bộ sản phẩm của Microsoft (trừ mỗi Windows và các app ăn bám)

Link: https://support.office.com/en-gb/ar...rom-a-pc-9dd49b83-264a-477a-8fcc-2fdf5dbf61d8
Tool sẽ list các bộ sản phẩm của Microsoft cho bạn chọn uninstall
Đảm bảo tool xóa sạch banh sản phẩm "có lỗi" sau cú restart. Khi dọn gần xong, tool hiện restart thì bấm vào đấy (tool còn clean mấy thứ sau khi bấm restart nên đừng restart thủ công).
Sau restart, tool sẽ hỏi bạn có cài lại sản phẩm vừa được xóa không, bạn chọn No và tự cài nhé
Sau đấy bạn cài đặt lại bản 2019 retail là được.

P/S:
- Sau restart, bạn cũng có thể chọn Yes để tool tự cài office cho bạn (như bản retail của bạn)
- Tool chỉ để lại các thành phần không liên quan trong folder cài đặt (do tự thêm thắt, như: các file text được tạo ra trong quá trình kích hoạt trước, hay các folder/file dư thừa trong quá trình xử lý trước của bạn -> bạn có thể xóa tay hết các file/folder tồn dư này cho sạch)
- Tool cũng tiễn luôn registry của cả bộ sản phẩm nên thực sự gọi là clean uninstall luôn đó. Mình check registry thì thấy sạch hơn cả tưởng tượng. Thực sự là điểm 10 cho Microsoft.

Chào bạn, tôi mới test tools remove của MS, đúng là nó tốt thật và không phải sợ virus, sau khi chạy kiểm tra lại nó làm sạch sẽ hết key Office từ tools MsAct Plus. Còn trong folder "spp" tôi thấy vẫn y như trước khi chạy tools. Sáng giờ tôi đang test trên máy ảo về vấn đề cài Office 2019 Volume, backup và restore. Trước tôi hay dùng C2R vì không có tools nào khác làm sạch hệ thống, giờ có tools này thì từ nay tôi sẽ sử dụng luôn cho an toàn.

Dưới đây là một số hình ảnh khi sử dụng tools:

TEST MS REMOVE 2020-04-03_171049.png

TEST MS REMOVE-2  2020-04-03_171049.png

TEST MS REMOVE-3  2020-04-03_171049.png

TEST MS REMOVE-4  2020-04-03_171049.png

TEST MS REMOVE-5  2020-04-03_171049.png

TEST MS REMOVE-6  2020-04-03_171049.png

Sau khi restart máy thì tôi có hình này:

TEST MS REMOVE-7  2020-04-03_171049.png

Khi chọn Office 2019 thì nó dẫn tới trang của MS:

Với tôi như vậy là đủ rồi, tôi thoát khỏi chương trình và check lại hệ thống xem sao:

Tôi có các hình này, check từ MsAct Plus, các key Office 2019 RT, VL đã biến mất, chỉ còn key của Windows.

TEST MS REMOVE-10  2020-04-03_171049.png

Không còn folder Microsoft Office từ Program Files, nếu dùng Revo thì folder này vẫn còn.

TEST MS REMOVE-8  2020-04-03_171049.png

Trong folder Program Files (x86) vẫn còn folder Microsoft Office nhưng chỉ chứa các thư mục và file không đáng kể.

Bạn chủ topic vào link của bạn @Meo Map tìm tới nơi như hình dưới đây, load về và chạy thử giống như mấy hình ở trên của tôi nhe:

Cảm ơn bạn @Meo Map và chúc bạn chủ topic thành công!

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Chào bạn, tôi mới test tools remove của MS, đúng là nó tốt thật và không phải sợ virus, sau khi chạy kiểm tra lại nó làm sạch sẽ hết key Office từ tools MsAct Plus. Còn trong folder "spp" tôi thấy vẫn y như trước khi chạy tools. Sáng giờ tôi đang test trên máy ảo về vấn đề cài Office 2019 Volume, backup và restore. Trước tôi hay dùng C2R vì không có tools nào khác làm sạch hệ thống, giờ có tools này thì từ nay tôi sẽ sử dụng luôn cho an toàn.
....///

Với tôi như vậy là đủ rồi, tôi thoát khỏi chương trình và check lại hệ thống xem sao:

Tôi có các hình này, check từ MsAct Plus, các key Office 2019 RT, VL đã biến mất, chỉ còn key của Windows.
....///
Cảm ơn bạn @Meo Map và chúc bạn chủ topic thành công!
Còn trong folder "spp" tôi thấy vẫn y như trước khi chạy tools
Cháu còn ít tuổi, cháu xin phép gọi chú là chú ạ!
Vâng, tool chính hãng không ảnh hưởng gì tới activated licenses, bản quyền đã kích hoạt vẫn được giữ nguyên. Việc clean sạch sẽ files, registry chứng tỏ Microsoft rất nghiêm túc trong việc tạo ra tool này. Thực sự có xóa sạch không trace được tí info nào thì cũng không ngại vì bản quyền nằm ở folder spp mà bất kỳ việc chỉnh sửa security nào đều dễ đưa về một kết cục cực kỳ thê thảm và tốn time cài đặt lại HĐH.
Trong folder Program Files (x86) vẫn còn folder Microsoft Office nhưng chỉ chứa các thư mục và file không đáng kể.
Có lẽ đây là các file dư thừa do update lỗi, hoặc không còn link vào hệ thống trước khi uninstall và bao gồm cả step2.txt mà các cao thủ tạo ra khi kích hoạt BQ. Việc xóa tay cháu thấy khá cần thiết, như là quá trình update lỗi và fix lỗi sẽ tạo ra các file không cần thiết và dễ bị nhầm lẫn sau này.
Trước tôi hay dùng C2R vì không có tools nào khác làm sạch hệ thống, giờ có tools này thì từ nay tôi sẽ sử dụng luôn cho an toàn.
Cháu chưa từng sử dụng tool C2R này, cháu nhờ chú có thể giới thiệu cho cháu hiểu thêm về tool này không ạ!? Từ trước giờ cháu mới chỉ cài qua setup /download ... và backup spp bằng tay thôi ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu còn ít tuổi, cháu xin phép gọi chú là chú ạ!
Vâng, tool chính hãng không ảnh hưởng gì tới activated licenses, bản quyền đã kích hoạt vẫn được giữ nguyên. Việc clean sạch sẽ files, registry chứng tỏ Microsoft rất nghiêm túc trong việc tạo ra tool này. Thực sự có xóa sạch không trace được tí info nào thì cũng không ngại vì bản quyền nằm ở folder spp mà bất kỳ việc chỉnh sửa security nào đều dễ đưa về một kết cục cực kỳ thê thảm và tốn time cài đặt lại HĐH.

Có lẽ đây là các file dư thừa do update lỗi, hoặc không còn link vào hệ thống trước khi uninstall và bao gồm cả step2.txt mà các cao thủ tạo ra khi kích hoạt BQ. Việc xóa tay cháu thấy khá cần thiết, như là quá trình update lỗi và fix lỗi sẽ tạo ra các file không cần thiết và dễ bị nhầm lẫn sau này.

Cháu chưa từng sử dụng tool C2R này, cháu nhờ chú có thể giới thiệu cho cháu hiểu thêm về tool này không ạ!? Từ trước giờ cháu mới chỉ cài qua setup /download ... và backup spp bằng tay thôi ạ

Cháu cứ thử load tools C2R về, bác đã gửi link ở trên, nó có khá nhiều options ngoài cài đặt các bản Office 2019, 2016, 2013, nó có phần Utilities, trong đó chức năng nổi trội nhất là chuyển bản Office RT sang VL, bác chưa dùng nhiều cái khác cháu ơi, bác chỉ dùng một vài cái thôi nhưng vì nó bị trình AV tiêu diệt nên bác cũng ngán ngại khi dùng, chỉ khi nào bí quá với vụ remove Office thì bác cần tới nó.

C2R 2020-04-03_194052.png

Trên diễn đàn này còn nhiều bác Pro, sử dụng thành thạo C2R, bác hy vọng các bác ấy đọc được câu hỏi này của cháu sẽ vào giải thích thêm cho cháu hiểu nhe. Chúc cháu luôn sức khoẻ và vạn sự an lành!

Bác gửi lại link ở đây cho thuận tiên:

https://www.fshare.vn/file/MJKYWCN2YF1J?token=1585940082

Sửa lần cuối:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
trong đó chức năng nổi trội nhất là chuyển bản Office RT sang VL
Cháu nhớ không lầm thì khi cmd vào folder office16, dùng dòng lệnh này cũng cài VL license được ạ!
for /f %x in ('dir /b ..\root\Licenses16\ProPlus2019VL*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses16\%x"

Vâng, cháu sẽ ngâm cứu bộ môn này ạ!

P/S:
- Híc, Kaspersky báo OInstall.exe Malicious tool detected và đòi Resolve ẻm nó.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu nhớ không lầm thì khi cmd vào folder office16, dùng dòng lệnh này cũng cài VL license được ạ!
for /f %x in ('dir /b ..\root\Licenses16\ProPlus2019VL*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses16\%x"

Vâng, cháu sẽ ngâm cứu bộ môn này ạ!

P/S:
- Híc, Kaspersky báo OInstall.exe Malicious tool detected và đòi Resolve ẻm nó.
Do tool này của NGA làm ra , anh ấy làm rất nhiều tool nói về windows và office
View hidden content is available for registered users!
Trong host có cái AIO là KMS tool portable , update các sản phẩm cần dùng lên bản mới và cái tool đó tôi có trans ở topic này https://vn-z.vn/threads/huong-dan-nap-sku-cho-windows-10.13861/
Bởi vì nó là 1 loại soft ko có chữ ký do đó tất cả các AV đều cho là thành phần bất hảo .
Nhưng nếu biết nguồn gốc thì loại trừ để mà dùng thôi

Sửa lần cuối:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Do tool này của NGA làm ra , anh ấy làm rất nhiều tool nói về windows và office
No quote
Trong host có cái AIO là KMS tool portable , update các sản phẩm cần dùng lên bản mới và cái tool đó tôi có trans ở topic này https://vn-z.vn/threads/huong-dan-nap-sku-cho-windows-10.13861/
Bởi vì nó là 1 loại soft ko có chữ ký do đó tất cả các AV đều cho là thành phần bất hảo .
Nhưng nếu biết nguồn gốc thì loại trừ để mà dùng thôi
Cảm ơn bác @sec0 đã chỉ cho em rõ nguồn gốc xuất xứ.
Em đùa vui chút, sao Kas lại lựa 1 trong 3 file exe (OInstall.exe) không có digital sig để block bác nhỉ :p

+ Bác cho em tò mò cái script AIO của HQCNTH, Copyright (C) Dominic Savio là bản tự viết hay bản dịch vậy bác!?
Thank bác!