Hỏi/ Thắc mắc - Office 2013 (32bit) chạy trên win 10 (64bit) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Office 2013 (32bit) chạy trên win 10 (64bit)

toanndt93

Búa Đá Đôi
Office 32bit nhẹ hơn 64bit :D nếu ko xử lý file nặng thì Office 32bit mượt hơn 64 đó bác .

katsukiltd

Rìu Sắt Đôi
Máy mình win 64 bit nhưng mình luôn luôn cài office 32 bit vì các add on mình thường dùng chỉ chạy được trên office 32 bit. nói chung cũng chẳng ảnh hưởng gì khi sử dụng office 32 bit trên win 64 bit cả

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nếu không biết tại sao thì hỏi để biết chứ còn chưa gì hết đánh giá trình độ người ta. Hệ điều hành x64 sẽ cài được phần mềm x86. Còn office nếu dùng add on thì nên cài x86. Lần sau muốn đánh giá chuyên môn người khác thì mình phải có tí kiến thức nhé.

duonglinh2

Rìu Bạc
Các bác cho mình hỏi, thằng IT trong cty không biết nó xỉn khi cài máy như thế nào mà nó cái office pro plus 2013 (32bit) lên win 10 (64bit).
Chạy bình thường. Có nên gỡ ra cài bản khác 64 bit ko ?
Xin cám ơn
"thằng" ? . nếu là IT và máy công ty thì tôi nghĩ bác sẽ không gỡ ra cài lại được đâu . phần lớn giờ sẽ phân quyền tránh user gỡ và cài đặt những phần mềm linh tinh