Chia sẻ - Office 2013-2016-2019-2021-365 Retai và Windows 7-8.1-10-11 from Microsoft | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Office 2013-2016-2019-2021-365 Retai và Windows 7-8.1-10-11 from Microsoft

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu đã thử trên máy nhưng không thể convert được khi file ospp.vbs và licenses nằm khác thư mục gốc ạ. Bác dùng tạm lệnh nào tiện nhất hoặc dùng tool của bạn @bbkim ạ!

Cảm ơn cháu đã hổ trợ bác nhé, code trên rất là hiệu quả với bản 2016 và 2019, rất đơn giản nhưng chạy từ OFF16 thêm key OFF19 hay từ VL sang RT và ngược lại tất cả đều thành công. Tiếc là nó không phù hợp với bản 2013.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chưa đủ like để download mấy phần mềm... mấy bạn cho mình xin ít like nhé...

Lời nói thật thường dễ mất lòng nhưng tôi thấy bạn tham gia cũng đã lâu mà số Like bạn tặng cho người khác chỉ đếm chưa hết 2 bàn tay. Bạn cứ ủng hộ cho người khác đi, chẳng chóng thì chầy bạn sẽ có những gì bạn muốn.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Cảm ơn cháu đã hổ trợ bác nhé, code trên rất là hiệu quả với bản 2016 và 2019, rất đơn giản nhưng chạy từ OFF16 thêm key OFF19 hay từ VL sang RT và ngược lại tất cả đều thành công. Tiếc là nó không phù hợp với bản 2013.
Dạo trước cháu có nghiên cứu và tập hợp lại tất cả lệnh để convert Office từ 2010 đến 2019, nếu Bác còn cần thì cháu gửi ạ. Cháu đã test hoàn chỉnh rất lâu rồi, duy nhất Office 2010 là ít bản hơn do cháu tìm không đầy đủ được skus, còn lại 2013 đến 2019 đều full skus và chạy tốt Bác ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạo trước cháu có nghiên cứu và tập hợp lại tất cả lệnh để convert Office từ 2010 đến 2019, nếu Bác còn cần thì cháu gửi ạ. Cháu đã test hoàn chỉnh rất lâu rồi, duy nhất Office 2010 là ít bản hơn do cháu tìm không đầy đủ được skus, còn lại 2013 đến 2019 đều full skus và chạy tốt Bác ạ.

Cháu cứ gửi cho bác, có thời gian thì bác học hỏi thêm, Off16 với 19 thì bác chỉ cần lệnh đơn giản là làm được hết, chỉ có hai ông 13 và 10 là hơi rắc rối. Cảm ơn cháu nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu xin lỗi vì cháu bận làm từ lúc nói chuyện với Bác xong, nên không gửi được thôi ạ. Giờ cháu sẽ gửi vào trò chuyện cho Bác ạ.

Cảm ơn cháu, bác cũng đang chờ tài liệu của cháu đây.

Update: Bác đã nhận được tài liệu rồi, cảm ơn cháu rất nhiều nhé.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cho mình xin key và office 2010 với, thank you!

Bạn qua topic này mà xin key bạn nhé:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Có ai có key office 365 proplus vi-vn không cho em xin đc ko ạ?
Lộn topic rồi bạn ơi, bạn qua 1 trong 2 topic này post nhờ trợ giúp qua teamviewer
https://vn-z.vn/threads/nhan-ho-tro...va-office-2010-2019-365-qua-teamviewer.21727/

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @thuanpm, sáng nay bác lại mở một cái máy desktop cũ khác, máy này chỉ cài có 2 bản Win 10 và 7 và cùng là Office 2013 Volume, muốn activate với key RT thì phải có folder root, bác tìm lại folder cũ, chép vô lại từ đường dẫn C:\Program Files\Microsoft Office\ chép vào đây....
Sau đó bác dùng tools của @bbkim , add License RT của bản cần activate với key vào; rồi chạy activate, lấy IID, get CID là thành công luôn không cần chạy code như mấy lần trước.

Nếu không chép folder root cho bản VL thì không cách chi mà kích hoạt được với key RT đúng không cháu?

Sửa lần cuối:

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Cháu @thuanpm, sáng nay bác lại mở một cái máy desktop cũ khác, máy này chỉ cài có 2 bản Win 10 và 7 và cùng là Office 2013 Volume, muốn activate với key RT thì phải có folder root, bác tìm lại folder cũ, chép vô lại từ đường dẫn C:\Program Files\Microsoft Office\ chép vào đây....
Sau đó bác dùng tools của @bbkim , add License RT của bản cần activate với key vào; rồi chạy activate, lấy IID, get CID là thành công luôn không cần chạy code như mấy lần trước.

Nếu không chép folder root cho bản VL thì không cách chi mà kích hoạt được với key RT đúng không cháu?
License của Office có 4 file

Bác nạp 4 file vào để hệ thống nhận là có thể kích hoạt bản VL bằng key Retail.
Để chỗ nào cũng được. Nhưng không được di chuyển đi chỗ khác.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
License của Office có 4 file
Bác nạp 4 file vào để hệ thống nhận là có thể kích hoạt bản VL bằng key Retail.
Để chỗ nào cũng được. Nhưng không được di chuyển đi chỗ khác.

Bốn files cháu nói là chung cho tất cả các version của OFFICE phải không cháu? Bác chưa hiểu cách làm chép vào hệ thống như thế nào, cháu hướng dẫn bác thêm nhé.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Bốn files cháu nói là chung cho tất cả các version của OFFICE phải không cháu? Bác chưa hiểu cách làm chép vào hệ thống như thế nào, cháu hướng dẫn bác thêm nhé.
Dùng lệnh inslic trong ospp thôi ạ.
Mã:
cscript ospp.vbs /inslic:"[Đường dẫn file xrm-ms]"

VD: File xrm nằm ở ổ đĩa "D:\xrm"
ospp.vbs nằm ở trong "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16"
Mã:
cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" /inslic:"D:\xrm\ProPlusR_Retail-pl.xrm-ms"
cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" /inslic:"D:\xrm\ProPlusR_Retail-ppd.xrm-ms"
cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" /inslic:"D:\xrm\ProPlusR_Retail-ul-oob.xrm-ms"
cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" /inslic:"D:\xrm\ProPlusR_Retail-ul-phn.xrm-ms"

Nạp đủ license thì có thể nạp key bản đó.
Cái này thường mấy bạn kia hay nói là convert. Nhưng đúng của nó là thêm. (Inslic = Install License)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dùng lệnh inslic trong ospp thôi ạ.
Mã:
cscript ospp.vbs /inslic:"[Đường dẫn file xrm-ms]"

VD: File xrm nằm ở ổ đĩa "D:\xrm"
ospp.vbs nằm ở trong "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16"
Mã:
cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" /inslic:"D:\xrm\ProPlusR_Retail-pl.xrm-ms"
cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" /inslic:"D:\xrm\ProPlusR_Retail-ppd.xrm-ms"
cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" /inslic:"D:\xrm\ProPlusR_Retail-ul-oob.xrm-ms"
cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\ospp.vbs" /inslic:"D:\xrm\ProPlusR_Retail-ul-phn.xrm-ms"

Nạp đủ license thì có thể nạp key bản đó.
Cái này thường mấy bạn kia hay nói là convert. Nhưng đúng của nó là thêm. (Inslic = Install License)

Cảm ơn cháu đã chia sẻ, giờ nếu bác làm biếng, bác lấy folder Licenses16 từ folder Root, đổi tên cho nó là "xrm", rồi chép toàn bộ folder này vào partition Data, để sẵn đó, khi cần thì chạy lệnh giống của cháu ở trên cũng được phải không cháu?
Bác không biết mình có thể thay 4 câu lệnh với 4 licenses chỉ với 1 câu lệnh và tên như vầy: "ProPlusR_Retail*.xrm-ms", vậy có được không cháu?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @bbkim, bác đã làm thử theo cách chép nguyên folder Licenses16 vào ổ khác, đổi tên thành xrm16 và chạy thử trên bản Win7, bản này cài Office 2016 RT nhưng sau đó đã activate với 2 key 2019. Giờ bác tiếp tục thử như bác nói ở trên, nếu chỉ làm có một lệnh duy nhất thì lỗi như hình:

Nếu chép đủ 4 lệnh thì nó thông qua:

À trên tools của cháu khi bác điền key vào thì nó báo Invalid Syntax, ở bên trên nó không sửa thành Office cho mình đó cháu, chắc vậy mà bị lỗi phải không cháu?

Bác qua tools khác activate xong vào trở lại tools của cháu bác có hình này:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@bbkim, bác lại báo tiếp với cháu đây, lỗi ở trên khi bác làm trên bản Win 7 ( hôm qua bác đã thấy vậy rồi nhưng chưa muốn nói, hôm nay nó lại lỗi tiếp, vậy là Win 7 nó chặn server hay sao đó chứ không phải lỗi từ tools của cháu ).

Bác vừa mới làm tiếp trên bản Win 10, cũng dùng cách như ở trên và activate với tools của cháu thành công như hình: