Chia sẻ - Office 2013-2016-2019-2021-365 Retai và Windows 7-8.1-10-11 from Microsoft | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Office 2013-2016-2019-2021-365 Retai và Windows 7-8.1-10-11 from Microsoft

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào các bạn, lâu lắm rồi tôi mới vào lại đây, nhân hôm nay vào xem lại thấy một số cmt của tôi đã bị xoá rồi, muốn tìm lại cách convert bản 2013 Rt thành VL theo code của bạn @NGHEO nhưng không thấy nữa.

Sáng nay tôi vừa cài lại một bản Office 2013 RT theo link từ #1, sau khi cài xong, mở nó ra một lần rồi tắt, sau đó tôi chạy code convert cho 2013 từ RT sang VL từ #1 luôn. Nó báo lỗi liên tục, không tìm thấy các mã sku cho bản ProplusVL.

Tôi không biết phải xử lý thế nào, nhờ các bạn vào giúp tôi với nhe. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Có phải nó từ đây không các bạn:

Tôi thấy ở code và từ folder của tôi có khác nhau chổ này, đã chỉnh sửa lại cho giống nhau nhưng vẫn bị lỗi như hai hình màu đen bên trên:

Check lại cho chắc chắn đây là bản RT:

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu thấy đường dẫn trong CMD không giống với đường dẫn lưu folder License đó bác, bác sửa lại đường dẫn xem có thành công không.

Cháu xem giúp cái hình này, số 1 thì đúng rồi, nhưng số 2 bác đã bỏ hết các số 15 từ code của bạn ấy, chạy lại code vẫn bị lỗi:

Hoặc là bác để y cái code, sửa lại tên folder cho đúng cũng vẫn lỗi đó cháu.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Cháu xem giúp cái hình này, số 1 thì đúng rồi, nhưng số 2 bác đã bỏ hết các số 15 từ code của bạn ấy, chạy lại code vẫn bị lỗi:

Hoặc là bác để y cái code, sửa lại tên folder cho đúng cũng vẫn lỗi đó cháu.
Bác đổi Office15 thành Microsoft Office 15 theo như đường dẫn lưu licenes trong máy bác.

Tools của bbkim bản cuối cùng không còn Add License nữa cháu vì nhiều bạn không rành làm bị lỗi nên bạn ấy xoá bỏ chức năng đó luôn rồi.
Hì, cháu chưa dùng bản mới nên không biết ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@thuanpm Bác gửi lại hình hai folder Office 2013 RT có trong máy x64 từ Program Files như sau:

Cháu mới xem lại thì Tool 1.2.0.4 còn chức năng Add license đó bác @Hoang Duch2

Bác đổi cái Office15 ở gần cuối đoạn code giữ lại office15 ở phần đầu lại xem có được không bác.

Có phải ý của cháu là như thế này:

Mã:
if exist "C:\Program Files\Microsoft Office\Office15\ospp.vbs" cd /d "C:\Program Files\Microsoft Office 15\"

Nó ra lỗi này:

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
@thuanpm Bác gửi lại hình hai folder Office 2013 RT có trong máy x64 từ Program Files như sau:

Có phải ý của cháu là như thế này:

Mã:
if exist "C:\Program Files\Microsoft Office\Office15\ospp.vbs" cd /d "C:\Program Files\Microsoft Office 15\"
Bác chạy thử xem thế nào, hồi trước cháu cũng phải chỉnh đường dẫn cho office 2013 này đúng mới convert được, sau này cháu chỉ dùng tool add license.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác chạy thử xem thế nào, hồi trước cháu cũng phải chỉnh đường dẫn cho office 2013 này đúng mới convert được, sau này cháu chỉ dùng tool add license.

Bác đã gửi hình lỗi ở trên rồi đó cháu. Bác chưa biết sửa đường dẫn như thế nào cho đúng cháu ơi. Rất tiếc bài viết đã bị xoá nhiều cmt bác đã thao tác, trong đó bạn @hcvnd có hướng dẫn bác cách làm.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Bác đã gửi hình lỗi ở trên rồi đó cháu. Bác chưa biết sửa đường dẫn như thế nào cho đúng cháu ơi. Rất tiếc bài viết đã bị xoá nhiều cmt bác đã thao tác, trong đó bạn @hcvnd có hướng dẫn bác cách làm.
Để cháu cài office 2013 thử lại xem sao ạ!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Để cháu cài office 2013 thử lại xem sao ạ!

Cháu ơi, báo tin vui với cháu bác đã làm được rồi, đầu tiên bác chép lại các files và folders vào chổ Microsoft Office như hình, cháu thấy hai khung chữ nhật có số 1 và 2 đó:

Sau đó bác chạy thử code này, code này chính là từ @chubinhphuong cho bác nhân vụ chuyển 2019 từ RT sang VL. Bác sửa lại info cho đúng rồi chạy và nó OK.
Bác chưa kịp thử lại với code của bạn @NGHEO, bên kia cháu chỉ chép thử folder "root" vào đường dẫn như hình ở trên của bác rồi cháu chạy lại code xem sao nha cháu:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác đã xoá các files và folders không cần thiết, restart máy và vẫn có Word OK đây cháu @thuanpm:

Chạy thử code của @NGHEO, tất cả thành công đây cháu:

Lưu ý với các bạn là code từ #1 nó có chữ Licenses15, tôi đã xoá bỏ #15 cho 4 lệnh luôn, các bạn nhìn hình bên trên xem folder Licenses sau root của máy tôi.

Sửa lần cuối:

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Bác đã xoá các files và folders không cần thiết, restart máy và vẫn có Word OK đây cháu @thuanpm:

Chạy thử code của @NGHEO, tất cả thành công đây cháu:

Lưu ý với các bạn là code từ #1 nó có chữ Licenses15, tôi đã xoá bỏ #15 cho 4 lệnh luôn, các bạn nhìn hình bên trên xem folder Licenses sau root của máy tôi.
Cháu cũng làm được rồi ạ, không cần phải chép folder chỉ cần đường dẫn đúng là được ạ bác @Hoang Duch2. Hồi trước cháu cũng bị cái chỗ License15 đó
Mã:
if exist "C:\Program Files\Microsoft Office\Office15\ospp.vbs" cd /d "C:\Program Files\Microsoft Office\Office15"
cscript ospp.vbs /inslic:"c:\Program Files\Microsoft Office 15\root\Licenses\ProPlusVL_MAK-pl.xrm-ms"
cscript ospp.vbs /inslic:"c:\Program Files\Microsoft Office 15\root\Licenses\ProPlusVL_MAK-ppd.xrm-ms"
cscript ospp.vbs /inslic:"c:\Program Files\Microsoft Office 15\root\Licenses\ProPlusVL_MAK-ul-oob.xrm-ms"
cscript ospp.vbs /inslic:"c:\Program Files\Microsoft Office 15\root\Licenses\ProPlusVL_MAK-ul-phn.xrm-ms"

"C:\Program Files\Microsoft Office\Office15\" là đường dẫn tới file OSPP.VBS
"C:\Program Files\Microsoft Office 15\root\Licenses\" là đường dẫn tới file license

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @thuanpm thân mến, hôm qua bác làm thêm license HomeStudent cho bản Office 2013 theo cách chỉnh sửa code của cháu, nó thành công như hình:

Ý của bác nó gồm 4 cái licenses, mình phải viết 4 dòng, cháu có biết mình viết cách nào để chỉ cần một dòng duy nhất, ví dụ như thế này: " HomeStudentR_Retail*.xrm-ms ".

Hôm qua bác thử thay tên như thế thì bị lỗi, phải chép đủ 4 tên thì nó chạy được.

Còn việc chép folder Root như trước đó bác làm thì nó chạy được với code của chubinhphuong và @NGHEO, nhưng việc chép thêm này bất tiện, nó làm tăng size của bản Win, nếu bác xoá nó đi thì lại không chạy được code của hai bạn trên. Khi đã xoá đi và chỉnh sửa thêm path ở code như cách của cháu thì thành công. Code của chubinhphuong rất gọn, chỉ có 3 dòng và dùng được cho cả x86, x64, bác chưa biết sửa lại thế nào cho phù hợp, code của cháu ấy như thế này, lưu ý đây là code bác chạy khi có chép thêm Root vào path: C:\Program Files\Microsoft Office\ nha cháu. Nếu xoá folder root đi thì không chạy được nữa:

Mã:
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office15\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office15"

if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office15\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office15"

for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses\ProPlusVL_MAK*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses\%i"

Cháu xem với code như trên, khi muốn thêm vào như của cháu thì phải chỉnh sửa ra sao cho hợp lý, à bác chỉ hỏi nếu cháu biết và có thời gian rãnh thôi, nếu cháu không biết thì không sao nhe cháu.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Cháu @thuanpm thân mến, hôm qua bác làm thêm license HomeStudent cho bản Office 2013 theo cách chỉnh sửa code của cháu, nó thành công như hình:

Ý của bác nó gồm 4 cái licenses, mình phải viết 4 dòng, cháu có biết mình viết cách nào để chỉ cần một dòng duy nhất, ví dụ như thế này: " HomeStudentR_Retail*.xrm-ms ".

Hôm qua bác thử thay tên như thế thì bị lỗi, phải chép đủ 4 tên thì nó chạy được.

Còn việc chép folder Root như trước đó bác làm thì nó chạy được với code của chubinhphuong và @NGHEO, nhưng việc chép thêm này bất tiện, nó làm tăng size của bản Win, nếu bác xoá nó đi thì lại không chạy được code của hai bạn trên. Khi đã xoá đi và chỉnh sửa thêm path ở code như cách của cháu thì thành công. Code của chubinhphuong rất gọn, chỉ có 3 dòng và dùng được cho cả x86, x64, bác chưa biết sửa lại thế nào cho phù hợp, code của cháu ấy như thế này, lưu ý đây là code bác chạy khi có chép thêm Root vào path: C:\Program Files\Microsoft Office\ nha cháu. Nếu xoá folder root đi thì không chạy được nữa:

Mã:
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office15\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office15"

if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office15\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office15"

for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses\ProPlusVL_MAK*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses\%i"

Cháu xem với code như trên, khi muốn thêm vào như của cháu thì phải chỉnh sửa ra sao cho hợp lý, à bác chỉ hỏi nếu cháu biết và có thời gian rãnh thôi, nếu cháu không biết thì không sao nhe cháu.
Dạ cháu hiểu cách cách nó hoạt động nhưng cháu chưa dufng lần nào nên để chút cháu thực hành trên máy sẽ báo kết quả lại bác ạ!

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT

Mã:

Cháu đã thử trên máy nhưng không thể convert được khi file ospp.vbs và licenses nằm khác thư mục gốc ạ. Bác dùng tạm lệnh nào tiện nhất hoặc dùng tool của bạn @bbkim ạ!