PM Hệ thống - O & O ShutUp10 - Phần mềm tắt Windows Defender | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống O & O ShutUp10 - Phần mềm tắt Windows Defender

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Có nhiều cách tắt Windows Defender tuy nhiên có thể dùng phần mềm sẽ nhanh hơn rất nhiều.
Có thể là múa rừu qua mắt thợ nhưng thấy em này hay nên chia sẻ thôi.

• Tải xuống tiện ích O & O ShutUp10 (không cần cài đặt) - phiên bản mới nhất bổ sung hỗ trợ cho Windows 10 May 2019 Update (phiên bản 1903)
  • Chạy tiện ích bằng cách nhấp vào tệp OOSU10.exe (bắt buộc phải có quyền quản trị viên)
  • Chuyển đến phần Windows Defender và Microsoft SpyNet và tắt Windows Defender để kích hoạt. Các thông số còn lại có thể được tắt theo ý muốn.
Link tải: https://dl5.oo-software.com/files/ooshutup10/OOSU10.exe

Chú ý: Phần mềm còn rất nhiều thứ anh em tự vọc vạch và lỗi Win mình không chịu trách nhiệm nhé.

PS: Mình đưa nên đây để bạn nào không muốn dùng như mình thì gỡ bỏ thôi chứ không muốn nổ ra cuộc tranh luận nên hay không nên. Vì vậy mong anh em đừng vì cái phần mềm nhỏ mà có khi là mất hòa khí. Chốt vấn đề nên không bàn nên hay không nên các bạn nhé.

Sửa lần cuối:

HunterMai

Rìu Sắt
Theo mình thì không nên tắt defender {embarrassed}. Nếu đang Cr@ck hoặc dùng Cr@ck thì tắt quét thời gian thực đi, tránh bị mất Cr@ck thì add thư mục có file Cr@ck vào phần loại trừ. Tắt hẳn đi thì cài phần mềm diệt virus khác {angry}

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Xài Win10 thì không nên tắt Defend đi. Và cũng không cần cài thêm chi mấy cái soft diệt virus khác.

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Xài Win10 thì không nên tắt Defend đi. Và cũng không cần cài thêm chi mấy cái soft diệt virus khác.
Tại sao không? Tại sao không cần cài soft diệt virus khác?

Tuỳ vào nhu cầu mỗi người thôi. không gì là không nên, không gì là không thể. Mình còn loại nó ra khỏi bộ cài trước khi cài win nữa kìa.

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Mình thì đồng quan điểm với Ctrl+S là không bao giờ dùng nó vì dùng phần mềm diệt viruts rồi. Trước kia thì mua kaspersky nhưng giờ thấy Eset nó nhẹ hơn và dễ kiếm key nên chuyển qua vì vậy cái Windows Defender là không cần thiết. Mỗi người có một quan điểm dùng khác nhau vì thế Xin phép mod đã cập nhật thêm câu là không tranh luận nên hay không nên ở đây để tránh mất hòa khí mod nhé.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Mình-cũng-luôn-xóa-Windows-Defender.

Sửa lần cuối:

PMHCT

Rìu Chiến Chấm

Tuỳ vào nhu cầu mỗi người thôi. không gì là không nên, không gì là không thể. Mình còn loại nó ra khỏi bộ cài trước khi cài win nữa kìa.
Đồng-quan-điểm-với-bạn.

vuiveclub

Búa Gỗ
Mỗi người một sở thích thôi, mình luôn tắt những phần mềm Microsoft khuyến mãi kèm bản cài mà không dùng đến.

Bim Sponges

Rìu Vàng
Tốc độ quét file của WD khá chậm, cụ thể hơn là so với các Antivirus khác thì khi mở một thư mục chứa từ 10 file thực thi trở lên, việc nhận diện mất hơn 4 tới 5s và còn tùy theo cấu hình máy và đôi khi còn làm lag máy, cá nhân mình luôn tiễn nó đi.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT

Mình là dân IT, và đã trãi nghiệm qua vô số máy móc rồi mới đưa ra ý kiến đó.

Hamano Kaito

Moderator

Trong đây thì đại đa số là dân IT hết rồi, nên giờ các bạn ấy muốn làm gì thì làm thôi !
Chỉ có dân ko chuyên mới để defender làm mặc định. Kiểu chả biết nên cài cái gì để thử coi có hơn ko ?
Hoặc tệ lắm là win nó lỗi ko biết sửa thế nào, lắm lúc họ có dùng anti đấy nhưng máy vẫn dính đầy các mã độc {wink}
Windows Defender còn phải tối ưu hiệu suất nhiều mới có thể lấy lòng các IT khó tín được.

P/s: Mình đây tuy ko khó tín nhưng cũng tiễn Em Windows Defender về nơi an nghĩ cuối cùng {tongue}

Bim Sponges

Rìu Vàng
Bạn nói vậy là sai rồi, mình không nói ý kiến của ai là đúng ai là sai nhưng thật sự xin lỗi, chưa hẳn là IT thì mọi thứ luôn đúng, nhân tiện mình cũng là IT đây, hơn phân nửa mọi người ở đây đều là IT hết rồi.

Bim Sponges

Rìu Vàng
Trong đây thì đại đa số là dân IT hết rồi, nên giờ các bạn ấy muốn làm gì thì làm thôi !
Chỉ có dân ko chuyên mới để defender làm mặc định. Kiểu chả biết nên cài cái gì để thử coi có hơn ko ?
Hoặc tệ lắm là win nó lỗi ko biết sửa thế nào, lắm lúc họ có dùng anti đấy nhưng máy vẫn dính đầy các mã độc {wink}
Windows Defender còn phải tối ưu hiệu suất nhiều mới có thể lấy lòng các IT khó tín được.

P/s: Mình đây tuy ko khó tín nhưng cũng tiễn Em Windows Defender về nơi an nghĩ cuối cùng {tongue}
Thả tim {EMO_024}

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Mình thì có ý kiến như thế này.
Trước đây chưa vào diễn đàn, chưa giao tiếp với mọi người nhiều, và đặc biệt là chưa có điều kiện để mua key bản quyền của các phần mềm diệt virus nên mình dùng mặc định microsoft security essentials hay window defender mà MN hay nói ấy. Vì lý do miễn phí lại đi kèm window. Nói chung ý kiến đánh giá là quét virus chậm, diệt virus ko được hiệu quả lắm. Bằng chứng là có phát h iện, có ngăn chặn nhưng máy của mình vẫn dính win32 lây qua mạng nội bộ. (microsoft security essentials có đưa ra cảnh báo virus nhưng diệt ko hết).

Hai là bên thứ 3 họ cung cấp phần mềm tính phí sẽ chuyên tâm hơn vào việc bảo vệ máy tính của khách hàng. Nên chắc chắn sẽ tốt hơn. Khi máy bị nhiễm virus, bên thứ 3 sẽ hỗ trợ tốt hơn, sẽ chiu trách nhiệm một phần hoặc tất cả trong sự thiệt hại mà virus gây ra. Hơn nữa, tham gia diễn đàn, mình nhận được sự chia sẻ của rất nhiều người trong diễn đàn về việc key bản quyền.

Nên qua đây, mình xin được gửi lời cảm ơn chân thành tới ban quản trị diễn đàn, tới mọi thành viên trong diễn đàn!
Chúc mọi người sức khỏe, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống!

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Căn bản là mình không bao giờ cài Anti Virus :D Quá vô dụng, xài cái free cũng ổn rồi.