Hỏi/ Thắc mắc - Ổ HDD loai nào bền vậy mấy bác ? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Ổ HDD loai nào bền vậy mấy bác ?

Ba0Dragon

Búa Đá
thật ra thì s. và wd đã mua lại samsug và toshiba mảg hdd lâu rùi
mấy hiệu khác lm hdd ngày xưa như transcend... thì ruột trog cũng s. hay wd thui

amio1st

Búa Gỗ
WD và seagate thì quá nổi tiếng rồi, tuy nhiên thương hiệu seagate có thời gian trên thị trường lâu hơn thằng WD. mình đang sử dụng ổ 1T của thằng seagate hơn 4 năm rồi mà giờ vẫn "xanh" tười như ngày nào :D
Tui dùng con wd di dông 320G 2009 đến nay 2022 vẫn oke bác xD

tranvantung

Búa Gỗ
thật ra HDD thấy có 2 loại Seaget và WD cũng tạm ổn, bền hay không do mình thôi, mình thì thích wd hơn

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
bác mua thì chọn dòng red hay black đều được

FixAttrb

Búa Gỗ
Vote cho WD ạ, bác chủ yếu nên tìm cửa hàng nào đáng tin cậy và có dịch vụ chăm sóc khách hàng tốt là được ạ. Còn lỗi phần cứng thì may rủi thôi! {brick}

LikeAbOSS

Gà con
Mọi người quên vấn đề này rồi. HDD smr và HDD cmr :) Nếu chứa nhiều game thì nên xem 2 cái này nhé SMR & CMR :D
Mình cũng đang tìm hiểu...