Hỏi/ Thắc mắc - ổ cứng tự nhiên bị lỗi The Request Failed Due to a Fatal Device Hardware Error | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc ổ cứng tự nhiên bị lỗi The Request Failed Due to a Fatal Device Hardware Error

Doan888888

Búa Gỗ Đôi
Năm ngoái em có mua 1 ổ cứng di động WD 2019.
Từ lúc mua tới nay chỉ thi thoảng dùng, không thường xuyên lắm vì mục đích lưu dữ liệu thôi.
Năm nay rảnh nên em mới tải 1 số file lớn (file stock đồ họa, định dạng rar) khoảng 20 đến 30gb copy vào ổ cứng WD để mò dần.
Em dùng IDM tải, chọn lưu ở folder ổ cứng WD, không hiểu sao ngủ trưa 1 giấc quay lại thì thấy idm báo lỗi, nhấp vào ổ cứng thì hiện lỗi như tên bài.

- Kiểm tra disk manage thì báo healthy, ổ cứng hiện RAW
- Kiểm tra minitool thì báo Bad Disk.

Ổ cứng hiện tại không delete, không format, mở không lên. Cắm máy khác thì báo thành The Directory Name Is Invalid Error.

Ngoài ra, ổ cứng có tình trạng khi copy nhiều file lớn vào folder trong ổ cứng thì mỗi lần vào folder đó khá chậm, cho em hỏi luôn đây là lỗi hay hiện tượng bình thường ạ?

Em bị lần này là lần thứ 2, lần trước cũng tương tự y hệt như trên.

Bác nào biết cho em hỏi lỗi em gặp phải có phải là ổ cứng sắp hư không ạ? có cách nào để sửa lỗi này không ạ? ổ cứng còn bảo hành dài dài.
Tks các bác.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trên mini thì hiện bad disk còn trên disk manager hiện healthy bro. Lần trước emcũng bị y hệt nhưng kiểm tra bằng các phần mềm thì vẫn báoổ cứng tốt
Thử dùng diskGenuis xem có nhận dạng được fife ko bạn

Doan888888

Búa Gỗ Đôi
Thử dùng diskGenuis xem có nhận dạng được fife ko bạn
Read Sector Error! Disk: HD1:WDMyPassport2626(1863GB) From Sector: 0. 1 Sector(s) Total. (Err:483 The request failed due to a fatal device hardware error.)
báo lỗi này bác ơi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Read Sector Error! Disk: HD1:WDMyPassport2626(1863GB) From Sector: 0. 1 Sector(s) Total. (Err:483 The request failed due to a fatal device hardware error.)
báo lỗi này bác ơi
Trước mắt tháo Disk khỏi box gắn trực tiếp vào PC để thao tác cho nhanh và độ chính xác cao , có khi do box cũng ko chừng
Có thời gian bạn chạy trình check bad sector xem nó báo đỏ ra làm sao , có thể ngắt bỏ các bad bỏ đi

Doan888888

Búa Gỗ Đôi
Trước mắt tháo Disk khỏi box gắn trực tiếp vào PC để thao tác cho nhanh và độ chính xác cao , có khi do box cũng ko chừng
Có thời gian bạn chạy trình check bad sector xem nó báo đỏ ra làm sao , có thể ngắt bỏ các bad bỏ đi
thì mang ra đổi cái khác. Còn BH dài mà lăn tăn chi chuyện này bác.
Em thích công nghệ nên tìm hiểu cho vui các bác ạ, với lại tìm hiểu để biết đường nói chuyện với bên bảo hành chứ mất công nó đổ thừa lỗi tại em nữa.
Lúc chiều em gọi điện mà chưa gì đã tính đổ thừa tại e mua về k sử dụng rồi.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em thích công nghệ nên tìm hiểu cho vui các bác ạ, với lại tìm hiểu để biết đường nói chuyện với bên bảo hành chứ mất công nó đổ thừa lỗi tại em nữa.
Lúc chiều em gọi điện mà chưa gì đã tính đổ thừa tại e mua về k sử dụng rồi.
Thật ra box kisk nó dễ làm chết HDD lắm , do nhiều nguyên nhân .
Thứ nhất giao tiếp qua cổng kết nối ko tốt sụt xa sụt xịt , thứ 2 nguồn nuôi ko ổn định, thứ 3 box lảo hóa gây hại disk

triofm

Rìu Sắt
Nếu đã đổi cái thứ hai vẫn bị giống cái trước thì khả năng cái thứ ba cũng không khá hơn. Thường chép một tập tin lớn thì nhanh hơn chép nhiều tập tin nhỏ với cùng một dung lượng. Nhưng bạn đã nhận xét nó chép lâu hơn thì chắc chắn ổ cứng có vấn đề.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
@Doan888888 | Để lâu chứ ko phải là tự tay đập để cho nó hư. Kèn cưa để từ chối bảo hành để lấy "điểm nịnh" {feel_good}. Bạn mua ở đâu vậy ??
Thật ra box kisk nó dễ làm chết HDD lắm , do nhiều nguyên nhân .
Thứ nhất giao tiếp qua cổng kết nối ko tốt sụt xa sụt xịt , thứ 2 nguồn nuôi ko ổn định, thứ 3 box lảo hóa gây hại disk
Hồi xưa em đã từng làm và chia sẻ (bị ném đá quá trời).
Gặp tình trạng này mà Disk còn bảo hành - sau khi loại trừ cái Box hư hay giao tiếp không tốt, còn nếu là ổ di động liền khối >> Gói khăn hay giấy kín lại, lấy Búa.exe gõ cho nó mấy cái chết đứ đừ > Gửi bảo hành, đố dám từ chối.

Cái disk của bạn này bị Raw nữa bác @sec0 & @Hamano Kaito > Hai bác tư vấn thêm vụ này.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hồi xưa em đã từng làm và chia sẻ (bị ném đá quá trời).
Gặp tình trạng này mà Disk còn bảo hành - sau khi loại trừ cái Box hư hay giao tiếp không tốt, còn nếu là ổ di động liền khối >> Gói khăn hay giấy kín lại, lấy Búa.exe gõ cho nó mấy cái chết đứ đừ > Gửi bảo hành, đố dám từ chối.

Cái disk của bạn này bị Raw nữa bác @sec0 & @Hamano Kaito > Hai bác tư vấn thêm vụ này.
RAW thì dễ cứu , đằng này phần mềm nó nhận dạng error sector gì gì đó , vì ko thấy dáng mà chỉ thấy bóng từ miêu tả do vậy ko dám nói gì bác ơi

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
mang ổ đi bảo hành xem sao bác , khả năng ổ kém ạ