Hỏi/ Thắc mắc - Ổ cứng kêu cạch cạch, vào win chạy chậm có phải hiện tượng hỏng không ạ ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Ổ cứng kêu cạch cạch, vào win chạy chậm có phải hiện tượng hỏng không ạ ?

hoakimtien

Gà con
Ổ cứng HDD của em hiện tượng dạo gần đây ( 1 tháng ) nó kêu cạch cạch, khởi động lại các thứ thì nó lại hết , thi thoảng vào win ( em cái win vào SSD ) lâu hơn hoặc bị treo.
Ổ là ổ 1TB nhưng chỉ nhận 800GB - Các bác có cách nào khắc phục hiện tượng như trên không ạ

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
lỗi vật lý, còn xài dc nhưng lên núi bất cứ lúc nào

gaga2000

Búa Đá
Copy dữ liệu quan trọng ra ổ cứng khác hoặc đẩy lên mạng. Vài lần cạch cạch nựa là cụ đi chân lạnh toát đó bạn ơi.

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Sao lưu dữ liệu qua nơi khác gấp rồi thay ổ đĩa nếu được. Ít nhất cũng phải chạy chương trình sửa lỗi đĩa cứng liền

trungpos

Búa Gỗ Đôi
Bạn dùng tool boot check thử xem ổ cứng có bị bad không, khả năng cao là phải thay đấy.

love8x

Búa Đá Đôi
Ổ này gần hỏng vật lý rồi, giống mình. Dùng tool check ko bad đâu, nhưng vào sẽ lâu và lag. Thay ổ thôi.

thuuong1309

Rìu Sắt
Ổ cứng HDD của em hiện tượng dạo gần đây ( 1 tháng ) nó kêu cạch cạch, khởi động lại các thứ thì nó lại hết , thi thoảng vào win ( em cái win vào SSD ) lâu hơn hoặc bị treo.
Ổ là ổ 1TB nhưng chỉ nhận 800GB - Các bác có cách nào khắc phục hiện tượng như trên không ạ
ổ cứng mà kêu tạch tạch là dấu hiệu cho bạn biết cái ví tiền của bạn đang nhột nhột á :p