Nhờ tư vấn - Ổ cứng bị đầy dung lượng do thư mục temp của windows | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Ổ cứng bị đầy dung lượng do thư mục temp của windows

honghoavi

Búa Đá
Mình có cái máy tính của người bạn cứ đến 10 giờ đêm là ổ ssd tự dưng bị đầy lên. Không còn không gian lưu trữ một số phần mềm không hoạt động được, Win cũng ì ạch

Mình check thử trong thư mục Temp của Win có tới hàng chục ngàn file tầm 5mb. Mình xóa đi thì máy hoạt động bình thường, nhưng cứ đến 10g đêm thì quy trình này lắp lại .

Hiện tại mình ngại cài lại win vì trên máy tính có nhiều dữ liệu quan trọng.

Máy tính surface book, ổ cứng 128GB,

Các bác có hướng giải quyết nào nhanh gọn mà không cần cài lại win không, giúp mình với ?

MrChef

No longer available on earth
Highly recommend xài anti virus quét một phát. Chứ kiểu này nếu gặp virus hay worm thì lại mệt lắm.
Không cài lại win thì chỉ có cách đó thôi :oops:

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
chộp cái ảnh xem file gì, thư mục tạm của win có khi nào do update ko
còn k thì có khi do virus à?

honghoavi

Búa Đá
Mình đoán là do virus gì đó, vì có hàng ngàn file cùng kích thước, cùng tên nằm trong đó, mình thử xóa vài lần rồi.

hiện tại chữa cháy vẫn là canh giờ xóa :)

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
nếu nó đến giờ thì bạn kiểm tra task scheduler xem có cái nào nghi ngờ ko .
kể cả việc sao lưu hđh cũng đặt lịch dc , nói vậy ko có biết nó là file gì thì mò đến tết

huuhieu012345

Rìu Sắt
Bác dành ít thời gian cho em nó làm bảo đảm ngon lành.
Bước 1: Download CCleaner tại đây về cài, mở lên check hết tất cả các ô từ tab Customs Clean (nhớ bỏ check dòng dọn vùng trống - free up space vì không cần thiết).
Bước 2: Bác vào đây down theo link của bác chủ thớt về chạy file với quyền admin rồi chờ em nó cài xong, vào update cơ sở dữ liệu một phát rồi bật Full Scan là được.
Cả quá trình làm chưa đến 20p nếu bác dùng SSD.

honghoavi

Búa Đá
Bác dành ít thời gian cho em nó làm bảo đảm ngon lành.
Bước 1: Download CCleaner tại đây về cài, mở lên check hết tất cả các ô từ tab Customs Clean (nhớ bỏ check dòng dọn vùng trống - free up space vì không cần thiết).
Bước 2: Bác vào đây down theo link của bác chủ thớt về chạy file với quyền admin rồi chờ em nó cài xong, vào update cơ sở dữ liệu một phát rồi bật Full Scan là được.
Cả quá trình làm chưa đến 20p nếu bác dùng SSD.

Để em làm theo cách của bác thử xem sao :)

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
Đầu tiên là mình chúc mừng bạn vì chưa bị gì về dữ liệu và đây giống như là 1 trò đùa của ai đó vậy.

Thục chất nếu mà đã có dấu hiệu để người dùng nhận biết là xác định húp cháo luôn.

Trc đã có rất nhiều bạn đăng bài dữ liệu đã bị đổi đuôi (thực chất là mã hoá rồi đổi đuôi) và đã nhận dc tin nhắn tống tiền. Vậy, trường hợp của bạn không càn biết lý do gì thì nếu là mình thì phải scan virus ngay lập tức vì ko chắc chuyện gì tồi tệ hơn có thể đến.

Vậy nếu bạn đã ung dung ngồi căn 10h để delete temp thì tổ quốc sẽ ghi công bạn !!!

chau2018

Búa Gỗ Đôi
tới giờ tự có thì vào Task Scheduler tìm xem có gì lạ xoá nó đi với phận tự khỏi động máy thôi