Thảo luận - Nơi mua linh kiện giá rẻ cho dân kỷ thuật TP HCM | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Nơi mua linh kiện giá rẻ cho dân kỷ thuật TP HCM

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chào cả nhà VN-Z!
Chả là em mới vào HCM giờ cần nơi lấy linh kiện uy tính có giá ưu đãi cho anh em kỷ thuật nên nhờ các bác mách nước em với.
Cảm ơn cả nhà.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Trước giờ mình hay mua ở Đồng Tiến thấy giá cũng ổn

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
tinhocngoisao, lehuy. tui thì hay mua ở thnn. Tui ở tận đà nẵng vẫn toàn mua trong đó gửi về

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đà Nẵng thì hồi xưa có mấy bên ngay Hàm Nghi có giá ưu đã cho kỷ thuật bạn.
tinhocngoisao, lehuy. tui thì hay mua ở thnn. Tui ở tận đà nẵng vẫn toàn mua trong đó gửi về
tinhocngoisao nó không chơi link kiện laptop :).

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
THNS thì giá mềm đó, nhưng nếu số bạn hên thì không nói, chứ xui mua trúng cái bị lỗi đi rồi thấy cái cảnh, xưa mình cũng hay mua linh kiện về lắp cho khách, được 1 thời gian thì... như hạch, từ chế độ bảo hành, hoá đơn cho tới nhân viên, nói chung tệ quá tệ.

Sửa lần cuối:

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
THNS thì giá mềm đó, nhưng nếu số bạn hên thì không nói, chứ xui mua trúng cái bị lỗi đi rồi thấy cái cảnh, xưa mình cũng hay mua linh kiện về lắp cho khách, được 1 thời gian thì... như hạch, từ chế độ bảo hành, hoá đơn cho tới nhân viên, nói chung tệ quá tệ.
Mà không hên thì cũng nhiều :)

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mà không hên thì cũng nhiều :)

Đợt đi kiểm tra bộ máy mới lắp khoảng 37 củ, chưa hết giờ mà mấy đứa nhân viên nó né tránh, mình không có yêu cầu gì cao siêu phải làm lâu cả, chỉ thử gắn thử lại cọng dây giúp vì có thể dòng máy đời mới quá mình gắn sai gì đó nó không lên, nó đùn đẩy từ đứa này sang đứa khác, đã vậy nói chuyện rất khó nghe và mất dạy, có khách ở dưới quê gọi lên hỏi tình trạng bảo hành, con bé nhân viên nữ nó nói chuyện như mẹ thiên hạ, vừa cúp máy khách xong nó chữi thôi rồi luôn, trong khi nguyên 1 dàn khách đang ngồi đợi, còn nhiều dụ khác lắm nhưng mà chưa kể hết thôi, tốt nhất là đừng chui đầu vào đây để ôm về cục tức cho bản thân chỉ vì giá rẻ.

vomitri

Rìu Chiến Chấm
Trước mua Phát Đạt Computer, lên website có bảng giá cho xem luôn

Jonavrek

Búa Đá
Dạo này cũng hay mua Phát Đạt, thấy giá mềm, mà hơi xa (Q1 - Q10) {brick}

Toàn mua hàng new nên chưa thể đánh giá gì về bảo hành các kiểu.

SnoopyKen

Búa Gỗ
Cũng hay mua THNS, lâu lâu qua Memoryzone, rồi.. Tiki. Linh kiện lặt vặt rẻ tiền thì lên Shopee hoặc hú thằng bạn, nó là cửa hàng sửa chữa máy tính.

Screenshot 2022-01-19 at 23-14-23 Shopee Việt Nam Mua và Bán Trên Ứng Dụng Di Động Hoặc Website.png

tinhlskhoi

Búa Gỗ
Mua đi rồi có ngày ôm cục tức vào người.
ngày nào chả mua quan trọng bác mua thứ gì mua ba thứ renew vs máy loại ko chính hãng linh tinh lỗi là phải. phát đạt bác chỉ nên mua những thứ như mianboad chính hãng, adapter laptop, ssd chính hãng, nguồn chính hãng, ram máy bộ, ram chính hãng, mua ba cái hàng cty, renew, màn hình ko tên tuổi như VSP thì hư phải rồi

quocdungit87

Rìu Chiến Bạc Chấm
các bạn nào có nhu cầu nhắn mình nha, mình hỗ trợ giá cho anh em vnz tốt luôn, bảo đảm chính hãng hàng chất lượng, đủ các mặt hàng cho anh em chiến!