Nick Vn-Zoom của bạn có ý nghĩa gì? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nick Vn-Zoom của bạn có ý nghĩa gì?

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Nick RS_Lyly2009 này được sử dụng từ lúc mới tham gia forum VN-Zoom.com. Nó là tên nick Yahoo của một người bạn, từng thích năm nhất đại học.
Nó gắn với mình cũng gần 8 năm nay rồi.

Xài quen, nên giờ nhiều tài khoản forum khác, hoặc tài khoản linh tinh cũng lấy theo nick này {feel_good}

Nick của bạn có ý nghĩa gì không?

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
nick tất cả các diễn đàn đều thế này, lấy từ nick yahoo sang, cũng được gần 15 năm rồi.
rất nhiều người tham gia diễn đàn từ những năm 2010 trở về trước đều dùng nick yahoo sang nhỉ :-?
Đúng đó bác, toàn xài chung một ID từ thời yahoo, nên giờ đổi cũng mệt.
Sao bác không dùng lại tên nick cũ?
Bạn ấy xài song song 2 tài khoản.

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
những năm đấy vẫn thấy những nick vn-zoom đậm mùi yahoo như kiểu: ngoitrongloalet_gaothettenem =))))
Đúng rồi bác, giờ bên dot ORG thì ID dễ tạo hơn, không nhất thiết phải liền nhau hoặc dùng các kí tự đặc biệt (. _) mà có thể dùng khoảng trắng luôn nên tên đa dạng và phong phú hơn.

snowangle987

Rìu Sắt
nick của mình cũng từ thời yahoo ngày xưa dùng chung với nick cũ bên vn-zoom.com
thiên thần tuyết nhưng do ngu tiếng anh nên viết sai thành snowangle :D

chuixoixa

Rìu Bạc
Nick RS_Lyly2009 này được sử dụng từ lúc mới tham gia forum VN-Zoom.com. Nó là tên nick Yahoo của một người bạn, từng thích năm nhất đại học.
Nó gắn với mình cũng gần 8 năm nay rồi.

Xài quen, nên giờ nhiều tài khoản forum khác, hoặc tài khoản linh tinh cũng lấy theo nick này {feel_good}

Nick của bạn có ý nghĩa gì không?
tui có thể thấu hiểu cảm giác của bạn.

Nick mình chẳng qua chỉ là tên domain của dịch vụ email 10 phút thôi, họ lấy domain random và thay mới hằng tuần hoặc hàng tháng nhưng hiếm khi lại trùng ngay tiếng việt