Những trường hợp lỗi Win đúng lúc cười ra nước mắt | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Những trường hợp lỗi Win đúng lúc cười ra nước mắt

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Chuyện thế này....
Khách hàng gọi đến để cài máy in, vào Control Printers gỡ máy in mất kết nối.
Add IP máy in mới, driver đã được cài sẵn nên chỉ cần add thủ công. Trong lúc cài thì màn hình xanh hiện ra.
Rút điện PC ra gắn lại và Window OK. Máy in cũng cài OK.
Sáng hôm sau họ mở máy lên thì cũng hiện màn hình xanh.
Và cái lỗi xảy đến đúng lúc từ khi mình cài máy in.
Giờ thì phải gánh hậu quả trên trời rớt xuống.

3 năm trước thằng bạn mình nó bung file ghost vào ổ C. Nó chắc chắn là bung file vào ổ C, sau khi bung ghost xong, vào lại WIN thì ổ D bị RAW... cũng mang vạ. Cũng may là dữ liệu lấy lại được!

Chỉ biết ngậm bồ hòn làm ngọt!

dammage

Rìu Chiến
có lần nhỏ bạn nhờ sửa máy giùm, nó nhắn tin kể đủ thứ lỗi, tới chừng tui qua coi thử, ngồi bấm hơn 1 tiếng đồng hồ buồn ngủ thấy mẹ ngáp lên ngáp xuống mà vẫn chưa thấy gì, tui trả máy đi về, vừa bước vô tới cửa nhà là nó lại nhắn tin "anh ơi nó mới bị nữa nè", nhiều khi nghĩ con ma đó nó biết gia chủ là gái dễ ăn hiếp nên nó quậy, tới lúc gặp mình nó sợ bị vặn cổ nên nằm im, chừng mình đi khuất rồi nó lại quậy tiếp

với lại tui nghĩ có khi "chủ nào máy nấy", máy của mấy thằng con trai thì sắt máu, chạy tới khi nào kiệt sức nổ cái bép bốc khỏi khét lẹt thì thôi, còn máy mấy em gái thì ỏng ỏng ẹo ẹo, lâu lâu trời mưa tâm trạng chút nó cũng giựt giựt mấy cái cho chủ sốt ruột chơi

meebo

Rìu Vàng Đôi
có lần nhỏ bạn nhờ sửa máy giùm, nó nhắn tin kể đủ thứ lỗi, tới chừng tui qua coi thử, ngồi bấm hơn 1 tiếng đồng hồ buồn ngủ thấy mẹ ngáp lên ngáp xuống mà vẫn chưa thấy gì, tui trả máy đi về, vừa bước vô tới cửa nhà là nó lại nhắn tin "anh ơi nó mới bị nữa nè", nhiều khi nghĩ con ma đó nó biết gia chủ là gái dễ ăn hiếp nên nó quậy, tới lúc gặp mình nó sợ bị vặn cổ nên nằm im, chừng mình đi khuất rồi nó lại quậy tiếp

với lại tui nghĩ có khi "chủ nào máy nấy", máy của mấy thằng con trai thì sắt máu, chạy tới khi nào kiệt sức nổ cái bép bốc khỏi khét lẹt thì thôi, còn máy mấy em gái thì ỏng ỏng ẹo ẹo, lâu lâu trời mưa tâm trạng chút nó cũng giựt giựt mấy cái cho chủ sốt ruột chơi
công nhận vụ này có thật. Thật không thể hiểu nổi là nó sợ mình hay sao mà cứ mình vào là bệnh nó hết, rời đi là lại bị hà.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Làm công việc sửa máy tính gặp đủ thứ chuyện trên đời. Dễ thấy nhất là khi bạn ở cty chẳng bao giờ máy móc hư cái gì, hoặc có cũng chẳng phải bận tậm lắm búng tay cái là hết, lâu lâu mạng không share folder được...

Tới khi bạn có kỳ nghỉ và vắng mặt vài hôm thì xác định đi :)) ngay sáng đầu tiên cái ngày bạn lên xe đi du lịch là "nó" tới! nhẹ thì máy in, nặng thì mất data kết nối không được, máy kế toán trưởng bị problem.

leminhhp90

Búa Gỗ
nhiều khi user gọi lỗi, xuống check thấy mẹ mà vẫn không ra lỗi gì. đến khi vừa lên phòng thì lại gọi lỗi cũ
chưa kể mình mới đi làm ở cty mới, lỗi mình sửa mãi không xong, tới khi user gọi IT cũ ra xem, lúc thì vẫn thao tác như mình, có khi chỉ cần thấy mặt là máy lại bình thường