Những kỷ niệm của bạn trên vn-zoom.com | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Những kỷ niệm của bạn trên vn-zoom.com

Cloud

Administrator
Như đã thông báo trước đó, vn-zoom.com đã chính thức ngưng hoạt động (tin chính thức từ đơn vị chủ quản). Trước đó 1 năm anh em Admin cũng đã cố gắng build dự phòng trang org để đến ngày hôm nay anh em còn có sân chơi lưu trữ và sinh hoạt.
1541481366272-dien-dan-cong-nghe-vn-zoom-dong-cua-sau-hon-12-nam-hoat-dong-voi-nhieu-thanh-vien-o-viet-nam_1-700x366.jpg
Mình biết vn-zoom từ 2008, sau 2013 được làm admin. Sau bị đơn vị chủ quản bỏ bê quá nên mình cũng lặn đi 1 thời gian, và sau đó quay lại xây dựng diễn đàn org này. Có nhiều kỷ niệm đẹp ở .com mà mình kể ra thì cả nghìn lẽ 1$ :D, còn bạn? Hãy chia sẽ những lý do, những kỷ niệm mà bạn đã từng gắn bó cùng VN-Zoom tại đây nhé.

Để bắt đầu cho 1 VN-Zoom mới, chúng ta hãy ôn lại một xíu kỷ niệm cũ.

Cảm ơn các anh chị phóng viên nhà báo đã đưa tin kịp thời về việc đóng cửa đột ngột này.

Sửa lần cuối:

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Em biết diễn đàn hồi mới học lớp 3 - 4 tại muốn tải lậu mấy game với lại hack Wi-Fi nhà hàng xóm (nghĩ mà thấy buồn cười). Giữa trời hè 37-38 độ, ngồi ở phòng khách ko có điều hoà, cứ lấy cái laptop lenovo cũ ra tìm tool để hack Wi-Fi nhà hàng xóm nhưng loay hoay mãi hack ko thành, thế là phải bỏ cuộc. Mãi đến nắm lớp 9 em học qua về mạng mới biết là mấy bố hx hồi đó toàn dùng WPA2, thách thằng nào hack được. Đó mới hiểu hồi đó bỏ cuộc thế là đúng. Em vẫn còn tiếp tục tải game lậu cho đến khoảng năm lớp 11 thì biết kiếm tiền qua mạng để mua game trên Steam nhưng thậm chí đến vài tháng trước vẫn tìm game trên .com để kéo lúc đang túng. Bây giờ .com nó ko còn nữa, game thì cũng ko còn thời gian để chơi, nhưng những cái điều tưởng chừng rất nhỏ nhoi như vậy thôi đã phần nào thay đổi cuộc đời em sang muốn hướng đi khá là thú vị. Cảm ơn .com và hãy an nghỉ bình an nhá.

conthula

Búa Gỗ
Em tham gia từ 2012, năm lớp 9 vừa mới có máy tính luôn, lên vn-zoom chủ yếu tải game lậu. Hối ấy thì cái máy thuộc dạng cổ lỗ sỉ, nên lên này toàn vào box download f234 để hóng game cấu hình thấp. Sau này thì cày rank bên box tìm kiếm game ấy không nhớ là f bao nhiêu nữa, hồi ấy box nào hay vào thì nhớ cả f bao nhiêu cơ, thời ấy hễ cứ rảnh là lại vào vn-zoom, không tìm game thì lại vào box bóng đá fan barca hay fan arsenal, nhớ có mấy bác như là Hoàng-ass (assindark, sau này đổi thành Jenty mod box download), bác triamndc gì ấy có topic game indie, bác phj_anh_pro_9x (xin lỗi nếu sai) thì trùm bên box phần mềm, bác này fan arsenal, có đợt bác đi nghĩa vụ mà chia tay anh em các kiểu, bác này làm vì đam mê, vì cống hiến cho cộng đồng nên rất tích cực.
Có hồi còn đăng kí vô manga team để được set nick name nổi nổi gì ấy nhưng rồi lại bỏ vì chán {brick} ,

Ôi kể ra thì nhiều kỉ niệm lắm, không biết có ai còn nhớ em không {cry}{cry}

Lập nick từ năm 2011. Toàn chém bên box MU thôi, thi thoảng up nhạc, phim, ảnh {brick}Cũng từng làm Trial Mod có một tháng rồi chán òm nộp đơn nghỉ hưu khi còn chưa lên chính thức {lol}

Sadlove123

Gà con
Tham gia từ 2008, từng làm Tmod nhưng không đúng box sở trường nên cũng lặng đi :)

F149 1 thời oai hùng

Khan94

Gà con
Tham gia từ 2011, lên đc rìu chiến vàng chấm nhờ spam box khoa học f203 cùng ông hoanglinh1991 dưới sự bao che của mod Alex Steve. Sau vụ ông Linh lên quyền trượng nhanh nhất forum thì box khoa học không được tính post, trở thành box trash chit thứ 2 kể từ đó mình ít hoạt động.

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Tham gia từ 2011, hồi đó ăn ban 1 nick do up virus lên forum
sau đó lập nick mới, lên được rìu chiến vàng nhờ spam bài viết ở F556, từng viết 3 bài nhận được hơn 20 000 bình luận và gần 1 triệtu lượt đọc/bài.

nick mới cũng ăn point do mod box đó :v nhưng vì tích cực quá nên chỉ ăn point cảnh cáo thôi :v {surrender}

dammage

Rìu Chiến
bên .com viết bao nhiêu lần rồi, giờ nó chết thì thôi viết lại hông sao

tui đăng kí vn-zoom từ lúc nào hông nhớ nữa nhưng theo web archive thì đó là hồi jan 2011, hồi đó tui có viết 1 bài review về trung tâm tin học hữu khang xong đăng lên vài diễn đàn, một thời gian sau quay lại thì thấy bài viết trên mấy diễn đàn kia đều bị xóa, nick thì bị ban với lí do (nguyên văn) "nói xấu, bôi nhọ trung tâm hữu khang", duy chỉ có bài viết đăng trên vn-zoom là còn lại, cảm giác mod trên đây làm ăn đàng hoàng hơn (hoặc có thể mod cũng dạng ba trợn chẳng qua hữu khang chưa vươn tới đây thôi), dù sao đi nữa, tui có cảm giác vn-zoom bền vững đáng tin cậy hơn, có thể sinh hoạt lâu dài

tui sinh hoạt chủ yếu trong box lập trình, lâu lâu có đá qua box tin học căn bản 1 chút, chắc do địa bàn hoạt động hẹp như vậy nên chưa từng chạm trán với ai đáng kể, tui nhớ thời gian box lập trình sôi động nhất là khoảng 2013 đến 2014, người ra vô nườm nượp, nhấn refresh lia chia, comment mệt nghỉ, post count nhảy điên cuồng, có nhiều đêm thức tới hơn 2 giờ khuya, sáng ra 2 mắt đỏ lòm, vừa ngồi vừa ngáp nước mắt nước miếng chảy ròng ròng như con zombie thèm thịt (tả lố chút cho vui đừng tưởng thiệt nha
), vào thời kì hoàng kim này topic tương đối đa dạng, có người share giáo trình, có người viết tut, thậm chí có người viết game post lên khoe nữa... tui cũng học hỏi được nhiều thứ

sau đó thì cường độ sinh hoạt của tui giảm dần, vì nhiều lí do mà chủ yếu là quá bận không còn thời gian, 2015 bắt đầu thấy box có dấu hiệu đi xuống, 2016 thì box sa sút thấy rõ, không có ai trả lời kéo theo không ai thèm đăng topic nữa, tui cũng chán nên bỏ lên mấy group lập trình trên facebook 1 thời gian (vẫn thích nền tảng web hơn là mạng xã hội), nhìn lại box lập trình như cảnh chợ chiều

viết tiếp, nãy bận...
tui không xài facebook nữa, mới tối qua nghe tin .com sắp đóng cửa mà không tin luôn, đã định sẽ chuyển các bài tập code bên đó qua đây (tất nhiên là có tổng hợp chọn lọc lại), cuối năm rồi cũng bận lắm nhưng tui tính dành 1 tuần để backup dữ liệu, coi như đó là lời tiễn biệt vn-zoom.com về nơi an nghỉ cuối cùng, vậy mà đùng 1 cái hồi trưa vô thì thấy vn-zoom.com đã die rồi, không kịp sao chép cái gì luôn

nói chung thời gian sinh hoạt lâu tất yếu sẽ nảy sinh những kỉ niệm, đối với nhiều bạn thì vn-zoom.com chỉ đơn giản là diễn đàn công nghệ nhưng với tui, nó còn là 1 phần kỉ niệm về thời sinh viên rảnh rỗi mê máy tính hơn tất thảy mọi thứ... backup lại không phải vì vn-zoom mà vì chính bản thân tui, nhiều khi buồn buồn ngồi đọc lại comment cũ mà cười gần chết, "cái này nick bị hack rồi chứ mình đâu có comment kiểu này đâu
", nó làm tui nhớ lại nhiều thứ, có những chuyện đã bị lãng quên từ rất lâu...

Sửa lần cuối:

Myuuu

Riri'licious
{surrender} e vào VN-zoom từ 2010 nhưng chủ yếu đi xem các topic về tối ưu hóa, thủ thuật và like dạo{sure}