nhớ vn-zoom.com thế | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

nhớ vn-zoom.com thế

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
không biết thì hỏi, chưa biết gì cũng đừng gân cổ lên, chất vấn người khác.
ở đây có rất nhiều người là tiền bối từ ngày thành lập đâu.

vnzoom bây giờ vẫn là vnzoom ngày đó, vẫn là cái chất cũ. chỉ là công nghệ lõi đã mạnh hơn & bảo mật hơn. như Topgun của ngày xưa & của bây giờ vậy. Vẫn là cái chất cũ. Đổi nhẹ cái domain thôi.

anh Vinh ngày đó dù là admin nhưng là làm thuê cho người khác. sau này tách ra nhưng giấy tờ, domain, vps các thứ đều là của công ty chủ quản nắm.
người ta một lòng muốn suspend vn-zoom thì ổng lấy cái nịt gì cứu?
xin được 1 tý db users là ngon lắm rồi. làm như của mình không bằng.

anh Vinh cũng không phải không thông báo chuyện này, tự nhiên giờ ở đây nhảy ra chửi {confuse}

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Bạn lại không theo dõi vụ này rồi. admin @dinhquangvinh và tập thể admin của 4rum đã làm hết sức rồi. Vấn đề là ở đơn vị chủ quản của vn-zoom dot com thôi. Bên đó không muốn duy trì và phát triển tiếp.
Nhóm admin ngày đó vẫn còn tâm huyết nên đã mua domain và chuyển qua nhà mới.

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
Cái nick cũ của tui, rồi nhờ hồi đó 2009 còn đang học lớp 11 hay vô chỗ thơ hay trò chuyện gì đó tui hay post thơ ca, truyện tình cảm, mấy em gái vô cmt khen quá trời, cua gái trên vn-zoom luôn, giờ thì hết rồi {doubt}

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
Cái nick cũ của tui, rồi nhờ hồi đó 2009 còn đang học lớp 11 hay vô chỗ thơ hay trò chuyện gì đó tui hay post thơ ca, truyện tình cảm, mấy em gái vô cmt khen quá trời, cua gái trên vn-zoom luôn, giờ thì hết rồi {doubt}
chứ còn thế nào được. thời giờ gái mà không biết lắc hông đăng lên tiktok thì bọn "netizen vietnam" nói là "không phải gái nhà lành"
vnzoom dù sao cũng nặng it nên nữ ít. bên vozer ngày xưa gái sợ không thua gì trai, giờ làm gì còn gái nào nữa {rofl}

tvlbk

Búa Gỗ
nhiều diễn đàn IT đã chết nhưng VN-Z.vn còn tồn tại đã là một sự cố gắng rất lớn cảu các Admin rồi. suy cho cùng là công nghệ phát triển quá nhanh, không theo kịp.

beem34

Búa Đá
nhớ xưa thật {big_smile} xưa kia còn đi chinh chiến đánh khắp nơi tung hoành thiên hạ được cái danh hiệu rìu chiến bạc thì phải .hiiii . bây giờ ko còn xôi nổi như xưa.... chắc mình đã già 2 là hết trẻ trâu . nổi loạn . cảmxúc tuột theo thời gian. hoài niệm lắm vn-zoom{burn_joss_stick}

Administrator

Administrator
tự nhiên nhớ về ngày đó
dowload win 7, dowload ca nhạc HD, nhớ thức đêm tìm hiểu nhiều cái
giờ chỉ còn là ký ức,ngày đó 4rum là cái j đó tuyệt vời, chả hiểu ông vinh làm ăn kiểu j mất diễn đàn
Cám ơn bạn đã nhớ vn-zoom
Gửi bạn một chút thông tin của một thành viên tâm huyết với diễn đàn

Anh em BQT bây giờ cũng nhiều người lớn tuổi, có người mới, có người cũ, có người anh đã ra đi mãi mãi. Nhưng anh em BQT vẫn còn nhiều người giữ được lửa đam mê công nghệ, chia sẻ kiến thức..v.v.
Như Admin @naroto @phj4nhpr09xx .v.v. miệt mài hỗ trợ thành viên, các bác @Hoang Duch2 @thuyanbui @@sec0
dù đã rất cao tuổi vẫn nhiệt tình thảo luận, học hỏi, chia sẻ kiến thức.v.v.
Chúng mình làm việc không hề có lương, chỉ thầm nghĩ muốn góp phần xây dựng một cộng đồng IT lớn mạnh, hữu ích.

kezihenry

Rìu Bạc
dù cho là một thành viên của vn-zoom từ những năm 200x; cũng rất luyến tiếc khi ko còn những tài nguyên, những kỷ niệm ở trên đấy (trong máy vẫn lưu một số file html save as nguyên topic cũ để lưu trữ đọc offline vài chủ đề hay - ngày xưa hay dùng kiểu đấy vì mạng ko ổn định)
Tuy vậy, rất cảm ơn vs tôn trọng đội ngũ quản trị viên đã rất cố gắng làm tất cả những gì có thể để duy trì sân chơi cho mọi người.
Cái nữa nếu mình nhớ ko nhầm, các diễn đàn ngày xưa hay sử dụng vBulletin; hiện tại khi mang sang hệ thống mới thì dùng xenforo sướng hơn nhiều. Ngay cả một tay to như voz cũng không thể chuyển db sang hoàn toàn hệ thống mới mà phải duy trì diễn đàn cũ dưới dạng lưu trữ và hoạt động độc tập hệ thống mới trên xenforo.

Trình bày dài dòng cũng chỉ mong mọi người vẫn tiếp tục ủng hộ hoạt động của diễn đàn và vn-z sẽ tiếp cận được nhiều người mới hơn nữa chứ ko cần phải quá vương vấn ngày xưa; coi như đó là kỷ niệm đẹp đi.
Và cũng đừng quên, thời kỳ bùng nổ mạng xã hội, rất nhiều diễn đàn từng một thời vang bóng cũng đã đóng cửa hoàn toàn như dienanh.net; sinhvienit; vnsharing,... Cố gắng duy trì một FORUM đúng nghĩa của các quản trị viên rất đáng để mọi người ủng hộ

haonguyenDREW

Búa Gỗ
Vnz cũ đúng là 1 phần ký ức tuổi học sinh của mình, dù không hoạt động nhiều nhưng Vnz đó giúp mình có nơi để tìm hiểu kiến thức IT. Đối với 1 đứa ở nông thôn như mình, xung quanh không ai rành công nghệ thì Vnz đúng là nơi thỏa mãn mong muốn tìm tòi IT của mình nhất.

Rồi cuộc sống dẫn mình sang 1 lựa chọn khác, đi theo ngành kinh tế nên không còn quan tâm IT hay Vnz nữa. Theo quan điểm 1 người làm truyền thông, dân kinh tế thì mình thấy Vnz nên thử nghiệm nhiều hình thức nội dung hơn nữa, phát triển nhiều kênh hơn nữa.

designer75

Búa Gỗ
Mình cũng là một thành viên lâu năm của Vn-Zoom thời trước và Vn-Z thời nay mặc dù mình không phải là dân IT, nhưng tính thích vọc vạch, khám phá công nghệ nên hay tìm hiểu về công nghệ thông tin, phần mềm và thiết bị điện tử. Do vậy hay tham gia vào các phờ dum công nghệ việt nam và thế giới để tìm hiểu và học hỏi để nâng cao kiến thức về IT
Mình tham gia rất nhiều các diễn đàn công nghệ việt nam trên mạng internet nhưng trải qua bao năm tháng ấy cuối cùng chỉ còn lại mỗi vi en trừ zét chấm vi en là vào thường xuyên gần như đi chợ hàng ngày
Sao bao năm tháng vào diễn đàn từ vi en trừ room đến vi en trừ zét để xin xỏ, xem hướng dẫn và click like để lấy key các loại phần mềm thì với kiến thức xin xỏ để học hỏi được mình đã tự làm được hầu hết các việc của một IT chính hiệu chắc chỉ trừ các việc về code, về mã.....
Cảm ơn các Bác, các Anh, các Em...Nam, Nữ. Trong ban quản trị diễn đàn đã bỏ công sức, trí tuệ, thời gian.....bao năm tháng ấy để duy trì và phát triển diễn đàn cho đến ngày nay
Mong các Bác, các Anh, các Em... trong ban quản trị diễn đàn cùng cộng đồng thành viên Vn-Z cùng nhau cố gắng, ủng hộ đóng góp công sức để duy trì và phát triển diễn đàn ngày càng lớn mạnh. Vì một Vn-Z chia sẻ là cho đi kiến thức đến cộng đồng
Một người ngoài IT hay vào diễn đàn để xin xỏ