Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ tư vấn về phần cứng tối thiểu đáp ứng chạy được Adobe after effect! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ tư vấn về phần cứng tối thiểu đáp ứng chạy được Adobe after effect!

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Chào các bạn!
Tôi có nhu cầu tìm một laptop giá rẻ có thể chạy ổn được Adobe after effect, với mục đích cho con là sinh viên sử dụng, với kinh phí khoảng 15 triệu. Mà với tầm giá đó khó kiếm được máy có card đồ họa rời (GPU VRAM tối thiểu 2Gb đến 4Gb). Xin các bạn vui lòng tư vấn giúp: với một laptop có ram 16Gb, ổ SSD 512Gb, chip core i7-7600U,
nhưng card on HD Graphics 620 có thể chạy tương đối tốt Adobe after effect không ạ? Chân thành cảm ơn các bạn! (Xin mod lượng thứ nếu post bài chưa chuẩn box ạ!)

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Để có thể chạy ổn được Adobe after effect ổ và mượt, như bạn cũng đã đánh giá cần phải có card rời thì đúng rồi. Nhưng với laptop thì hiên nay ít có khe cắm card rời lắm; số tiền bạn có cũng không thể sắm theo nhu cầu được.

Card on HD Graphics 620 vẫn chạy Adobe after effect khá tốt (tôi cũng đang dùngđấy bạn).

Bạn nên tham khảo một số dòng laptop DELL thì phù hợp với kinh phí và nhu cầu bạn đưa ra.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Để có thể chạy ổn được Adobe after effect ổ và mượt, như bạn cũng đã đánh giá cần phải có card rời thì đúng rồi. Nhưng với laptop thì hiên nay ít có khe cắm card rời lắm; số tiền bạn có cũng không thể sắm theo nhu cầu được.

Card on HD Graphics 620 vẫn chạy Adobe after effect khá tốt (tôi cũng đang dùngđấy bạn).

Bạn nên tham khảo một số dòng laptop DELL thì phù hợp với kinh phí và nhu cầu bạn đưa ra.
Cảm ơn bạn đã tư vấn! Ý kiến của người đã trải nghiệm rất quý báu ạ. Vậy còn các phần mềm khác của Adobe như PTS thì sao bạn?

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn bạn đã tư vấn! Ý kiến của người đã trải nghiệm rất quý báu ạ. Vậy còn các phần mềm khác của Adobe như PTS thì sao bạn?
Thuộc dạng đồ họa thì nên dùng card rời và dùng trên PC để bàn cho dễ thao tác. Laptop thì thích nghi với tính di động như đồ họa thì phải có tư thế ngồi để phác thảo, triển khai chứ để trên đùi hoặc đang ngồi trên máy bay thì bạn thi triển võ công của Photoshop hay Autocad như thế nào đây? Hihihi, trao đổi vui nhe.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Thuộc dạng đồ họa thì nên dùng card rời và dùng trên PC để bàn cho dễ thao tác. Laptop thì thích nghi với tính di động như đồ họa thì phải có tư thế ngồi để phác thảo, triển khai chứ để trên đùi hoặc đang ngồi trên máy bay thì bạn thi triển võ công của Photoshop hay Autocad như thế nào đây? Hihihi, trao đổi vui nhe.
Cảm ơn sự vui tính của bạn! Con tôi là sinh viên còn đang học nên cũng cần sự cơ động mà, hơn nữa AE cũng chỉ là một phần thôi, còn các nhiệm vụ học tập khác nữa mà.

VoDanhPhD

Rìu Chiến
Đây là cấu hình yêu cầu của AE bạn ơi!!
Tùy nhu cầu mà bạn nên chọn hợp lý nhé - nếu chỉ học tập (luyện tập các thao tác cơ bản theo bài học thực hành trên giảng đường) thì cấu hình cơ bản là đc | còn để làm việc, render các kiểu thì chỉ có mấy dòng Laptop Workstation là dùng tốt !
Trong họ nhà Adobe thì After Effect là 1 trong những soft yêu cầu cấu hình cao nhất, còn Photoshop, AI, ID ... thì rất nhẹ nhàng hầu như máy nào cũng dùng được !
Tôi nói bạn nghe, cứ liên quan đến đồ họa thì cấu hình thế nào cũng không đủ => tốt nhất là tự Build PC nhé !

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Đây là cấu hình yêu cầu của AE bạn ơi!!
Tùy nhu cầu mà bạn nên chọn hợp lý nhé - nếu chỉ học tập (luyện tập các thao tác cơ bản theo bài học thực hành trên giảng đường) thì cấu hình cơ bản là đc | còn để làm việc, render các kiểu thì chỉ có mấy dòng Laptop Workstation là dùng tốt !
Trong họ nhà Adobe thì After Effect là 1 trong những soft yêu cầu cấu hình cao nhất, còn Photoshop, AI, ID ... thì rất nhẹ nhàng hầu như máy nào cũng dùng được !
Tôi nói bạn nghe, cứ liên quan đến đồ họa thì cấu hình thế nào cũng không đủ => tốt nhất là tự Build PC nhé !

Hình như Adobe không đưa ra yêu cầu tối thiểu về GPU bạn nhỉ!

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Có thèn em đang làm đồ hoạ và mình cũng đã hỏi nó, trải nghiệm thực tế nhá
- Đúng là card onboard mở được hầu hết các thể loại Adobe nhưng mở được là 1 lẽ. Mở được rồi, chạy ì ạch, máy chạy thấy xót xa lắm
- 1 file Của Adobe nếu chưa xuất ra thì tính theo G, gồm nhiều layer và hiệu ứng => máy thường gặm ko nổi
- Tầm 15 tr thì nên kiếm 1 con m4800, m5600 cũ, bao làm việc nhưng laptop sẽ khá nặng( nó > 3kg)
- Tầm 15 tr mà yêu cầu laptop mới làm đồ hoạ thì không có đâu bạn.

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
Chào các bạn!
Tôi có nhu cầu tìm một laptop giá rẻ có thể chạy ổn được Adobe after effect, với mục đích cho con là sinh viên sử dụng, với kinh phí khoảng 15 triệu. Mà với tầm giá đó khó kiếm được máy có card đồ họa rời (GPU VRAM tối thiểu 2Gb đến 4Gb). Xin các bạn vui lòng tư vấn giúp: với một laptop có ram 16Gb, ổ SSD 512Gb, chip core i7-7600U,
nhưng card on HD Graphics 620 có thể chạy tương đối tốt Adobe after effect không ạ? Chân thành cảm ơn các bạn! (Xin mod lượng thứ nếu post bài chưa chuẩn box ạ!)
Bác nên tham khảo một số dòng laptop DELL và HPnhé , 2 dòngđó dùng khá bền