Nhờ tư vấn - Nhờ tư vấn nên dùng avast nào? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ tư vấn nên dùng avast nào?

huuhieu012345

Rìu Sắt
Chào các bác. Với cấu hình máy chip petium ram chỉ 2GB thì em nên chọn phiên bản nào dùng ổn định và cân bằng máy nhất ạ? Máy em dùng để xuất bill cafe là chính với office thôi không làm tác vụ nặng nhiều. Trước đây e dùng kaspersky cả free và antivirus nhưng giật lag do máy yếu. Em muốn chuyển sang avast do có tính năng bảo vệ thời gian thực nên cũng yên tâm hơn về virus vào máy.
Nhiều key avast share thời hạn lâu thật nên định chuyển dùng lâu dài luôn.
Thanks các bác!

1234560987

Rìu Vàng
Trên trang chủ của avast giờ chỉ còn 2 phiên bản là Free Antivirus Premium Security thôi. Phiên bản Premium thì chia làm 2 loại là Dành cho 1 thiết bị và Dành cho nhiều thiết bị.

huuhieu012345

Rìu Sắt
Trên trang chủ của avast giờ chỉ còn 2 phiên bản là Free Antivirus Premium Security thôi. Phiên bản Premium thì chia làm 2 loại là Dành cho 1 thiết bị và Dành cho nhiều thiết bị.
Avast internet key dài hạn/20xx nhiều lắm bác ạ. Em không biết làm sao nựa tại e chưa dùng avast bao giờ. Kas em dùng rồi nhưng ko hợp bác ạ.

huuhieu012345

Rìu Sắt
avast là một phần mềm diệt virus tốt nhưng .... theo tôi nó có nhiều thứ vô dụng
tôi thích eset rất nhẹ
Nhưng vấn đề là key không sống lâu. Eset quét key liên tục die là chuyện bình thường Hoặc dùng key 3 tháng thì lười thay key bác ạ.

huuhieu012345

Rìu Sắt
Em muốn cài dính vào máy ko gỡ ra nữa và cũng ko lăn tăn chuyện đi kiếm key nữa. Em chỉ cần tính năng bảo vệ thời gian thực real protection thôi. Virus lây qua USB hay file tải về được quét là ok hết.

Sửa lần cuối:

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Nếu mà máy dùng Windows 10 thì cứ mặc định mà dùng Windows Defender thôi. Chứ máy 2GB Ram cài avast thì chạy cũng khá chậm đấy.

Sửa lần cuối:

huuhieu012345

Rìu Sắt
Thế thì chắc em dùng kaspersky free gia hạn hàng năm cho lành. Avast em không dùng nhưng nghe nhiều ae than vãn là nó tốt thật nhưng khổ nổi làm ì máy.

sonha

Rìu Sắt
Thế thì chắc em dùng kaspersky free gia hạn hàng năm cho lành. Avast em không dùng nhưng nghe nhiều ae than vãn là nó tốt thật nhưng khổ nổi làm ì máy.
Không biết người khác thế nào nhưng trên máy mình kaspersky free ăn ít ram hơn là Windows Defender, khuyên bạn nên dùng kaspersky bản nào cũng đc

mrk1102

Búa Gỗ
Cuối cùng thì bác chủ dùng cái gì rồi ạ?
Em cũngđang phân vân điều tương tự