Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ tư vấn mua pin Laptop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ tư vấn mua pin Laptop

quangdungld

Gà con
Em có laptop Dell Inspiron 3442, pin bị chai cần mua pin mới. Xin hỏi các bác ở Tp HCM mua pin laptop ở cửa hàng nào là uy tin chất lượng ạ. Cảm ơn các bác!

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Sản phẩm này cũng cũ rồi, nên pin "mới" chắc 96.69% là không có đâu thớt ạ.
Chỉ có cách mod lại pin thôi, dùng lại chính mạch bảo vệ và vỏ pin zin của bạn thay cell pin 18650 xịn vào.
Chứ mua pin lô không đảm bảo chất lượng cell bên trong nguy hiểm lắm.
Giá 1 viên new tầm 60-70k, pin con 3442 có 6cell, công mod nữa chắc tầm 500k.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Pin mới giờ chắc chỉ có pin lô. Bạn mang pin đi thay cell, mình hay thay loại 8mấy nghìn/cell cả công. Pin bạn 6cell thì x6 lên.
Bên có thể qua chỗ lạc long quân gần vòng xoay hòa bình tên gì mìn quên rồi, nằm trong cái hẻm.

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
Kinh nghiệm của em là bác không nên mua pin ở thị trường việt nam toàn pin đểu thôi, em đặt 1 quả từ amazon của 1 hãng thứ 3 về hơn 1 năm rồi vẫn chạy ngon không bị chết pin như mấy bác bán đồ tàu.

quangdungld

Gà con
Sản phẩm này cũng cũ rồi, nên pin "mới" chắc 96.69% là không có đâu thớt ạ.
Chỉ có cách mod lại pin thôi, dùng lại chính mạch bảo vệ và vỏ pin zin của bạn thay cell pin 18650 xịn vào.
Chứ mua pin lô không đảm bảo chất lượng cell bên trong nguy hiểm lắm.
Giá 1 viên new tầm 60-70k, pin con 3442 có 6cell, công mod nữa chắc tầm 500k.
tình hình là thay ở chỗ nào bác chỉ em với

quangdungld

Gà con
Pin mới giờ chắc chỉ có pin lô. Bạn mang pin đi thay cell, mình hay thay loại 8mấy nghìn/cell cả công. Pin bạn 6cell thì x6 lên.
Bên có thể qua chỗ lạc long quân gần vòng xoay hòa bình tên gì mìn quên rồi, nằm trong cái hẻm.
bác cố nhớ chính xác chỉ em với, thanks bác

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
KHANG MINH® Battery | Số 341/58B Lạc Long Quân, Phường 5, Quận 11, TP. Hồ Chí Minh. Có nhiều lựa chọn cell. Trước mình thay cell của Nhật dùng 4 năm sau mới thấy xuống.
Đúng ròi bên này nè, trong cái hẻm gần trường học.
Cell bạn có thể thay của samsung thì giá như trên, mấy cell của nhật thì đắt hơn nữa, tùy chủ thread thôi.

Bên em có ạ pin 3442 500k bảo hành 6 tháng cả cháy nổ, SG bác qua 283/45 Đường CMT8, Phường 12, Quận 10