Nhờ tư vấn - Nhờ tư vấn bộ phát wifi Tenda Ac 23? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ tư vấn bộ phát wifi Tenda Ac 23?

quang12345

Búa Đá Đôi
Haha, mình không dám nhận đã triển khai, tư vấn quá nhiều thiết bị mạng cho khách hàng nhưng tính nhẩm không dưới 1000 trường hợp. Theo kinh nghiệm bản thân, tham khảo đồng nghiệp, cả tài liệu của công ty thì những thiết bị dòng phổ thông chỉ ỔN ĐỊNH trong khoảng 10 devices, do nhu cầu mỗi khách hàng là khác nhau.

Định nghĩa "ỔN ĐỊNH" ở đây là: Xem phim, đọc báo, games, download software, theo dõi camera và các nhu cầu cá nhân khác phải đảm bảo mượt mà, không lag, không giật trong thời gian dài.

Còn nếu để nói DUY TRÌ KẾT NỐI với devices ở tốc độ vài trăm Kbps và đem lại trải nghiệm dở thì đấy không thể gọi là "ổn định" được! Chỉ dựa trên tiêu chí duy trì kết nối, tất nhiên con số sẽ cao hơn.

Nhà mình có 1 con AC7 mua 2018, có thể nói là đời đầu ở VN vì là hàng xách tay, chạy rất ngon lành, gần 24/24 nhưng tuyệt đối không cho gánh nhiều tác vụ nặng vì mình làm về mạng và mình hiểu hàng hóa tiêu dùng nó CHIA PHÂN KHÚC khách hàng cả rồi.
Các hãng nó không dại mà bán ra thiết bị giá vừa rẻ mà lại cân được vài chục devices ở tầm giá này.

Xem phim, đọc báo, games, download software, theo dõi camera và các nhu cầu cá nhân khác phải đảm bảo mượt mà, không lag, không giật trong thời gian dài

thế làm cái kèo 15 devices ổn định với con ac23 nè chơi ko, khỏi khè 1000 dự ớn gì cho lành
Người ta hỏi ac23 tức trong túi có khoảng 800k. Mình thì xài thực tế, nhà 5 người 12 thiết bị cá nhân và 5 cam xài phè phè chả lag dựt gì, trong đó 1 cục HD để xem film.

Nói về phân khúc, với tầm 800k đã dòm qua WDR7660 , WDR7650 các kiểu chưa? Thời buổi nào rùi đi lấy phân khúc ra khè nhau vui vậy. Sự cạnh tranh là thứ mà các hãng hướng tới chứ khôn dại gì? Đem AC7 ra bình luận AC23, ok fine

secpol

Rìu Chiến Bạc
Xem phim, đọc báo, games, download software, theo dõi camera và các nhu cầu cá nhân khác phải đảm bảo mượt mà, không lag, không giật trong thời gian dài

thế làm cái kèo 15 devices ổn định với con ac23 nè chơi ko, khỏi khè 1000 dự ớn gì cho lành
Người ta hỏi ac23 tức trong túi có khoảng 800k. Mình thì xài thực tế, nhà 5 người 12 thiết bị cá nhân và 5 cam xài phè phè chả lag dựt gì, trong đó 1 cục HD để xem film.

Nói về phân khúc, với tầm 800k đã dòm qua WDR7660 , WDR7650 các kiểu chưa? Thời buổi nào rùi đi lấy phân khúc ra khè nhau vui vậy. Sự cạnh tranh là thứ mà các hãng hướng tới chứ khôn dại gì? Đem AC7 ra bình luận AC23, ok fine
Chủ thớt đang hỏi 30 device kìa? Bạn chỉ giải quyết phần ngọn của vấn đề là đưa ra các dòng AC7, AC23, .... ACxx nào đó nhưng cho bạn vào 1 nhà toàn xây với tường 20. Số lượng phòng nhiều, diện tích sàn lớn, nhiều tầng, số lượng thiết bị hạn chế, khó đi dây. Bạn chơi không?

quang12345

Búa Đá Đôi
Chủ thớt đang hỏi 30 device kìa? Bạn chỉ giải quyết phần ngọn của vấn đề là đưa ra các dòng AC7, AC23, .... ACxx nào đó nhưng cho bạn vào 1 nhà toàn xây với tường 20. Số lượng phòng nhiều, diện tích sàn lớn, nhiều tầng, số lượng thiết bị hạn chế, khó đi dây. Bạn chơi không?
bài đầu tiên là chủ thớt hỏi con nầy tốt ko? và bạn trả lời 10 devices
mình chỉ tập trung vào cái 10 devices của bạn chứ ko bàn đến cái khác

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
mình đang dùng con xiaomi router 4a rẻ bèo, cũng 2 băng tần, phát ngon.
Hàng xiaomi cũng ngon mà bạn hjhj, con Newifi 2 của lenovo như bạn gì nói ở trên sài cũng ok lắm, hàng mới chừng tầm 570k đổ lại, còn 99% thì có 460-470k à, thấy nhiều người sài con này cũng khen dữ lắm á bạn, nói chung thì nhu cầu sài trong gia đình thì dùng con cỡ 7-800k đổ lại là ok rồi, thêm gói mạng tầm 3-400k/tháng nữa thì dùng tẹt ga luôn, mình sài gói cước 4 pluss của viettel có 280k/ tháng chạy tẹt ga luôn có bị gì đâu ????

secpol

Rìu Chiến Bạc
bài đầu tiên là chủ thớt hỏi con nầy tốt ko? và bạn trả lời 10 devices
mình chỉ tập trung vào cái 10 devices của bạn chứ ko bàn đến cái khác
Bạn nhầm rồi nhé. Những bài mình nói trong thread này chưa bao giờ nói có số 10. Bạn xem lại các bình luận số #6, #9, #12, #20, #21, và #23. Và bạn cũng nên đọc lại bình luận ở post #4.

Mà kể cả 10 devices nhưng với đề bài ở post #23 bạn chơi không?

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Bạn nhầm rồi nhé. Những bài mình nói trong thread này chưa bao giờ nói có số 10. Bạn xem lại các bình luận số #6, #9, #12, #20, #21, và #23. Và bạn cũng nên đọc lại bình luận ở post #4.

Hj thôi bỏ bạn ơi, chủ thớt hỏi nhờ mọi người tư vấn thôi, mình biết dc gì thì vào tư vấn nói những gì mình biết và cảm nhận khi đã qua thực tế để chủ thớt coi và tự chọn lấy theo ý chủ thớt muốn, mọi người vào đây giao lưu học hỏi lẫn nhau vì có ai là biết hết và hoàn hảo đâu bạn ha hjhj, mến chúc bạn và mọi người trưa an vui và mum ngon miệng nghen ??

Johnny1102

Búa Gỗ
Hj thôi bỏ bạn ơi, chủ thớt hỏi nhờ mọi người tư vấn thôi, mình biết dc gì thì vào tư vấn nói những gì mình biết và cảm nhận khi đã qua thực tế để chủ thớt coi và tự chọn lấy theo ý chủ thớt muốn, mọi người vào đây giao lưu học hỏi lẫn nhau vì có ai là biết hết và hoàn hảo đâu bạn ha hjhj, mến chúc bạn và mọi người trưa an vui và mum ngon miệng nghen ??
chuẩn theo ý kiến bác này, thấy các bác bàn luận ác quá mình chỉ dám like ko dám com j thế ko sợ lại đi theo chiều hướng nặng nề, có bác này nói đúng ý nên mới dám cmt :))))

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
chuẩn theo ý kiến bác này, thấy các bác bàn luận ác quá mình chỉ dám like ko dám com j thế ko sợ lại đi theo chiều hướng nặng nề, có bác này nói đúng ý nên mới dám cmt :))))
Hjhj mình nói theo suy nghĩ của riêng cá nhân mình thôi bạn, mình thấy diễn đàn này cũng rất hay và mình cũng rất thích. Từ khi tham gia mình cũng biết và học được rất nhiều từ các bác và các bạn ở đây đó bạn, con người mà có ai mà hoàn hảo giỏi hết đâu...nên mới phải học nữa học mãi cả đời á hjhj ?, vào đây chơi giao lưu học hỏi lẫn nhau trên tinh thần bè bạn, vui vẻ và hòa đồng mà đúng hok bạn ???, cái hình trên mình up là đo từ cả cục modem nhà mạng bữa mình mới đổi và cả 2 con tenda AC 11 của mình đang dùng ở nhà đó bạn, theo mình thì nhu cầu sử dụng trong gia đình ko đòi hỏi gì nhiều như khách sạn, cafe hay nhà hàng..v.v... thì với gói cước và cục phát như mình nói ở trên thì sài tẹt ga luôn rồi đó bạn, trưa an vui cơm ngon miệng bạn nghen ??

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Tất cả đều dân trong nghề, cái tôi của ai cũng rất lớn!

Comment ở đây không để "khè" mà giúp đỡ người cần trợ giúp. @quang12345 Tự bạn nghĩ tôi có ý công kích bạn, tôi quote bạn trước hay bạn quote tôi trước. Lolz.
Có còn trẻ gì đâu mà tranh với đấu, giờ thảo luận và trao đổi, cái nào mới mẻ hay ho thì mình bổ sung trau dồi thêm.

Mình hỏi lại bạn @Johnny1102, với 30 devices:

- Ngân sách
- Nhu cầu sử dụng (chi tiết)
- Thống kê chủng loại các devices
- Sơ đồ bố trí của các devices này
- Kết cấu vật liệu tòa nhà/khu vực

quang12345

Búa Đá Đôi

ủa lộn qua ông glory #2 sorry ông
mà TÒA NHÀ THÌ QUÁI GÌ AC23 MÀ ÔNG BẮT KÈO CHI VẬY =))

quang12345

Búa Đá Đôi
Tất cả đều dân trong nghề, cái tôi của ai cũng rất lớn!

Comment ở đây không để "khè" mà giúp đỡ người cần trợ giúp. @quang12345 Tự bạn nghĩ tôi có ý công kích bạn, tôi quote bạn trước hay bạn quote tôi trước. Lolz.

tôi không công kích gì cả, tôi chỉ dòm vào #2 và TENDA AC23 ỔN ĐỊNH DƯỚI 10 DEVICES
tôi cũng chỉ dòm xem điểm BẤT THƯỜNG chứ không KHÈ gì ông cả