Nhờ tư vấn - Nhờ tư vấn active Win 10 pro OeM | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ tư vấn active Win 10 pro OeM

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Glhoanganh

Gà con
Mọi người làm ơn cho hỏi, máy mình đang dùng Win10 home OEM mình có lên mạng mua key Win10 pro OEM. Nhưng ko active được. Bên bán nói là key ko hỗ trợ nâng trực tiếp từ home lên pro, phải tải bản win pro mới về cài và active mới được. Nhưng sau đó họ chỉ mình lên web microsoft để tải. Nhưng mình nghĩ lên web thì chỉ tải được bản retail thôi, làm sao tải được bản oem. Vậy mọi người cho hỏi liệu có thể tải được bản win oem ở đâu không ạ? Vì win oem theo mình biết chỉ cài sẵn theo máy. Cảm ơn mọi người

greendayif

Rìu Sắt
Bạn tham khảo bài này xem:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mọi người làm ơn cho hỏi, máy mình đang dùng Win10 home OEM mình có lên mạng mua key Win10 pro OEM. Nhưng ko active được. Bên bán nói là key ko hỗ trợ nâng trực tiếp từ home lên pro, phải tải bản win pro mới về cài và active mới được. Nhưng sau đó họ chỉ mình lên web microsoft để tải. Nhưng mình nghĩ lên web thì chỉ tải được bản retail thôi, làm sao tải được bản oem. Vậy mọi người cho hỏi liệu có thể tải được bản win oem ở đâu không ạ? Vì win oem theo mình biết chỉ cài sẵn theo máy. Cảm ơn mọi người
Tiếc cho bạn phải mất tiền mua key , nếu như bạn help sớm thì ko cần phải mua mà vẫn có OEM các edition khác nhau

win10 retail sau khi cài xong add key OEM vào để kích hoạt thì nó sẽ tự nhận và kích hoạt với OEM .
Cách bạn hiểu cũng đúng chứ ko sai , nhưng bạn chưa thấu suốt . OEM key được tích hợp vào máy chỉ có nhà sản xuất họ mới tích hợp được key vào BIOS , Còn bản win họ cài thì bất kì loại nào miễn là đúng với edition ( home or pro gì gì đó ) của key thì nó sẽ kích hoạt là kích.
Bạn nhìn cái ảnh dưới mày tôi là PC và cài win retail ko có key tích hợp vào bios , nhưng có digital licecse

Nhưng hiện nay cách MS áp dụng với win10 khi active có digital license thì OEM ko còn quan trọng nữa , bởi vì một khi đã kích hoạt digital rồi thì sau cày cài lại win nó tự động active khi có kết nối mạng mà ko cần đến 1 key nào hết

Sửa lần cuối:

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bán cho bạn đồng giá 0 $: Dán vào cmd(admin)
- key để lên win 10 pro:
View hidden content is available for registered users!

sau khi nó up và khởi động lại sẽ là bản pro chưa kích hoạt.
- Key để kích hoạt: để đỡ tiếc của thì dùng key đã mua. Hoặc ko thì
Văn bản ẩn cho người dùng: Glhoanganh

Sửa lần cuối:

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
không cần phải cài win 10 pro oem mới dùng được key oem bạn mua đâu bạn, bạn chỉ cần upgrade lên win 10 pro rồi nhập key oem kia là được. Bạn không muốn nâng cấp thì cứ tải bản Win10 Retail cài bản Pro rồi dùng key OEM là xong.

Đã mua key rồi thì dùng thôi bạn, không dùng tới mấy script tool AIO.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.