Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ mọi người giúp mình về SQL với. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ mọi người giúp mình về SQL với.

Mrcuongib

Gà con
Hiện tại máy trạm của mình bị lỗi windows, mình có cài lại windows, SQL và attrack lại database, phần mềm của mình cũng đã hoạt động, nhưng dữ liệu máy trạm lại không truyền được về máy chủ. Mong mọi người giúp đỡ mình với.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn có thể kiểm tra chương trình virus có chặn cái SQL lại không nghé. Nếu Kaspersky thì bạn add vào mục mạng tin tưởng.

Hoặc thử bỏ phần IPv6 trong cài đặt mạng xem.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nếu chưa xử lý được chủ thớt có thể nhắn riêng mình nếu hỗ trợ được thì mình sẽ hỗ trợ

Mrcuongib

Gà con
Bạn có thể kiểm tra chương trình virus có chặn cái SQL lại không nghé. Nếu Kaspersky thì bạn add vào mục mạng tin tưởng.

Mình làm ở trạm thu phí mô hình hoạt động của mình như này. Mình có máy chủ server và phầm mềm kiểm soát lưu lượng xe ra vào trạm. Máy trạm của mình lỗi win, mình đã cài lại hoàn chỉnh và attrack database tai máy trạm và dùng phần mềm của máy trạm đã hoạt động bt, Nhưng dữ liệu đó ko truyền về được về máy chủ để xuất lên phần mềm kiểm xoát lưu lượng xe ra vào. Lúc attrack database xong có fai update database hay như nào không bạn.Mong bạn hướng dẫn giúp

Mrcuongib

Gà con
máy trạm kết nối về máy chủ ok chưa ban . cho ít ảnh minh họa đi
Máy trạm của mình kết nối với máy chủ ôk bạn à. Do mình làm ở trạm thu phí nên ko đưa hình ảnh lên đc. Mô hình hoạt động của bên mình như này: Máy chủ server và phần mềm kiểm soát lưu lượng xe ra vào trạm. Máy trạm có phần mềm thu phí để xác định đầu vào của xe cũng như xác nhận thẻ cho xe vào cao tốc, hiện tại máy lỗi mình cài lại hoàn chỉnh attrack database xong nhưng dữ liệu không truyền về máy chủ để xuất ra pm kiểm soát lưu lượng xe ra vào trạm

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình làm ở trạm thu phí mô hình hoạt động của mình như này. Mình có máy chủ server và phầm mềm kiểm soát lưu lượng xe ra vào trạm. Máy trạm của mình lỗi win, mình đã cài lại hoàn chỉnh và attrack database tai máy trạm và dùng phần mềm của máy trạm đã hoạt động bt, Nhưng dữ liệu đó ko truyền về được về máy chủ để xuất lên phần mềm kiểm xoát lưu lượng xe ra vào. Lúc attrack database xong có fai update database hay như nào không bạn.Mong bạn hướng dẫn giúp
Là Server của bạn cần connet vào sql của máy trạm để lấy thông tin đúng không? Nếu đúng thì bạn check port của SQL đã mở ok chưa đã. Nếu không muốn chỉnh lại connet phía Server thì để user và pass cũng như mở lại port củ là được nhớ set lại IP lan giống như port củ và đừng quên thêm cái port của SQL vào phần cho phép của FW.

Mrcuongib

Gà con
Là Server của bạn cần connet vào sql của máy trạm để lấy thông tin đúng không? Nếu đúng thì bạn check port của SQL đã mở ok chưa đã. Nếu không muốn chỉnh lại connet phía Server thì để user và pass cũng như mở lại port củ là được nhớ set lại IP lan giống như port củ và đừng quên thêm cái port của SQL vào phần cho phép của FW.
Tks bạn đã hướng dẫn mai mình sẽ thử lại.

duonglinh2

Rìu Bạc
Máy trạm của mình kết nối với máy chủ ôk bạn à. Do mình làm ở trạm thu phí nên ko đưa hình ảnh lên đc. Mô hình hoạt động của bên mình như này: Máy chủ server và phần mềm kiểm soát lưu lượng xe ra vào trạm. Máy trạm có phần mềm thu phí để xác định đầu vào của xe cũng như xác nhận thẻ cho xe vào cao tốc, hiện tại máy lỗi mình cài lại hoàn chỉnh attrack database xong nhưng dữ liệu không truyền về máy chủ để xuất ra pm kiểm soát lưu lượng xe ra vào trạm
bạn nhớ tắt tường lửa và các phần mềm diệt virus nhé . nhiều cái nó chặn

Mrcuongib

Gà con
Nếu chưa xử lý được chủ thớt có thể nhắn riêng mình nếu hỗ trợ được thì mình sẽ hỗ trợ
Bạn cho mình hỏi mình chek file data mục info để xem lại mk thì lại bị mã hoá vậy fải làm cách nào cho hiện ra đc không bạn ???