Nhờ mọi người chỉ giúp | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ mọi người chỉ giúp

quyphat

Gà con
Máy mình đang chay Win10 đã activation key
Máy mình đời củ AMD A8-7600 , không đủ kinh tế mua máy mới
Nhưng mình muốn update lên win11 , máy không đủ tiêu chuẩn win11 ,
Nhờ các bác chỉ giúp , và update lên win11 vậy key win10 nó đi theo luôn không

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Key thì dùng của win10
Còn update lên win11 thì phải bypass mới up được , bypass thì có nhiều trong các topic bạn chịu khó xem và làm theo
Còn tiêu đề sau này muốn gì thì ghi rõ phần nội dung liên quan để người xem có thể hiểu được có nên xem hay ko xem

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Không đủ điều kiện thì cài win11 mới. Nếu pc đã có bản quyền số thì cài đúng bản có bản quyền nó sẽ tự nhận lại bản quyền.
Cài mới thì tham khảo cách cài bằng winNT setup, không cần bypass

meebo

Rìu Vàng Đôi
gợi ý tiêu đề cho bạn: PC cổ đại AMD A8-7600 có nên lên win 11?

ghost_tuyen

Rìu Vàng
- Bon chen làm gì rồi mắc công lại phải quay về Win 10 thôi.
- Sửa tiêu đề bài viết lại cho rõ đi bạn!
Nhiều khi nó chỉ là đam mê thôi bác. Đây, con laptop của mình thuộc đời cổ (hình như năm 2012) vẫn đang sài win 11 và chạy phà phà. Máy mình không chơi game.

à máy mình cũng lên theo cách by pass như trong diễn đàn chia sẻ.

anh chup.jpg

Trong Le

Rìu Vàng
Thật ra win11 có những cái thú vị và nhất là máy PC cổ ít khi lỗi vặt trên w11 , còn lap thì ko dám nói
Mình cũng thích vài tính năng mới của Win 11 mà tự cài bypass lên. Mình dùng hơn 60 phút là quay đầu về win 10 liền. Lý do:
1. Máy lag;
2. Giao diện khó thao tác trên menu chuột phải.

Trong Le

Rìu Vàng
Đừng giỡn chứ bạn mình cũng giống y chang của bạn chủ đây. Vẫn xài bình thương mượt là đằng khác, heheeh
Xem phần đính kèm 33850
Đồng ý! Cũng có máy lên thì ổn. Nhưng số lượng máy ổn định với Win 11 rất ít, đa số khi nâng lên đều phải về lại Win 10.
Máy bạn thì cấu hình cao rồi. Máy mình i7 7820H mà khi lên 11 mình còn chưa ưng cái bụng vì nó lag. Nó vận hành ko mượt vì driver, ứng dụng...đều chưa phù hợp.

Hamano Kaito

Moderator
Đồng ý! Cũng có máy lên thì ổn. Nhưng số lượng máy ổn định với Win 11 rất ít, đa số khi nâng lên đều phải về lại Win 10.
Máy bạn thì cấu hình cao rồi. Máy mình i7 7820H mà khi lên 11 mình còn chưa ưng cái bụng vì nó lag. Nó vận hành ko mượt vì driver, ứng dụng...đều chưa phù hợp.
Ko phải đâu. Lúc mình mới lên 11 cũng bị y chang như bạn vậy, nhưng mình tự có cách để làm mượt lại
Vậy nó mới hay, hí hí {biggrin}
--
Mình nói thật luôn là Win 8 trở lên là điều bị tình trạng chua chát như vậy. Nhưng phải biết cách tùy chỉnh mới hết cái chua chát đó
Máy mình nằm ở giữa trung và thấp. Nhưng chơi game mượt ko lag, duyệt web nhanh gọn chính xác...{big_smile}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi dual boot nhưng giờ ko muốn login vào win10 nữa , máy tôi dưới đây

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn có thể dùng winNTsetup dual boot lúc nào rỗi thì khởi động lại vào win11 vọc vạch xem có thể thay đổi cái nhìn ko?

Trong Le

Rìu Vàng
Ko phải đâu. Lúc mình mới lên 11 cũng bị y chang như bạn vậy, nhưng mình tự có cách để làm mượt lại
Vậy nó mới hay, hí hí {biggrin}
--
Mình nói thật luôn là Win 8 trở lên là điều bị tình trạng chua chát như vậy. Nhưng phải biết cách tùy chỉnh mới hết cái chua chát đó
Máy mình nằm ở giữa trung và thấp. Nhưng chơi game mượt ko lag, duyệt web nhanh gọn chính xác...{big_smile}
bạn biết chỉnh thì xịn quá rồi. Ước gì bạn chia sẻ cho ae cách tối ưu nó cho đỡ lag. ;)
Còn ae khác thì có biết đâu. Thợ ở tiệm nhiều khi còn ko biết cài office, AutoCAD... nữa mà.
Trên các nhóm trên face hỗ trợ cài win và tối ưu máy. "Tối ưu máy" mà các nhóm này làm là dùng wise care quét quét thôi, thậm chí còn dùng Wise care để chống phân mảnh SSD nữa chứ. Khổ chưa!
Nên tạm thời dùng win 10, cài vào là xài ổn định luôn. Máy vọc thì ko nói gì chứ máy cày kiếm cơm thì nó lag, giật 1 tý là ko thể làm gì được.

Trong Le

Rìu Vàng
Bạn có thể dùng winNTsetup dual boot lúc nào rỗi thì khởi động lại vào win11 vọc vạch xem có thể thay đổi cái nhìn ko?
mình cũng muốn lắm mà chưa dám lên. Lúc trước lên win 11 dùng thử 1 tý là về win 10 liền vì có vài phần mềm chuyên ngành ko dùng được trên win 10.
Quan trọng là nó hơi lag, mình dùng office nhiều mà chạy ko mượt nên ko ưng lắm.
Chờ thêm 1 thời gian nữa xem sao. Hiện chỉ cài 11 trên máy ảo VMWare để voc vạch thôi.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình cũng muốn lắm mà chưa dám lên. Lúc trước lên win 11 dùng thử 1 tý là về win 10 liền vì có vài phần mềm chuyên ngành ko dùng được trên win 10.
Quan trọng là nó hơi lag, mình dùng office nhiều mà chạy ko mượt nên ko ưng lắm.
Chờ thêm 1 thời gian nữa xem sao. Hiện chỉ cài 11 trên máy ảo VMWare để voc vạch thôi.
Bạn dùng máy ảo win nó trì trệ ko thể nào = máy thật , do vậy muốn trãi nghiệm thật thì cài // 2 win lúc nào muốn trãi nghiệm thì log vào để thử .
Dual boot nó có cái tiện 1 khi win này cảm mạo thì còn cái win kia giải quyết công việc nhất thời
Cái quan trọng là hãy backup phân vùng system , nếu nhu part system trở chứng thì xem như đơ win hoàn toàn