Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ mọi người chỉ giúp em cái hàm Excel này | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ mọi người chỉ giúp em cái hàm Excel này

zzaliaszz

Rìu Chiến
Ví dụ em có bảng số liệu như sau:
5823

Em muốn tìm tất cả các sản phẩm shop A đã bán, Dùng Vlookup chỉ nhận được 1 giá tri. Nhờ các cao nhân giúp đỡ

Công thức, hàm thì mình không biết nhưng mình làm theo phương pháp thủ công như sau:
Bước 1: Data => Filter Chọn điều kiện lọc là Shop A

Bước 2: Copy dữ liệu đã lọc qua sheet khác để xử lý tiếp hoặc có thể xử lý trực tiếp (sẽ bị mất 1 số dữ liệu trùng lặp - Không được làm với dữ liệu thật): vào Data => Remove Duplicates, nhấn OK là ta có dữ liệu cần

zzaliaszz

Rìu Chiến
Công thức, hàm thì mình không biết nhưng mình làm theo phương pháp thủ công như sau:

Bước 2: Copy dữ liệu đã lọc qua sheet khác để xử lý tiếp hoặc có thể xử lý trực tiếp (sẽ bị mất 1 số dữ liệu trùng lặp - Không được làm với dữ liệu thật): vào Data => Remove Duplicates, nhấn OK là ta có dữ liệu cần

Mình có thử qua nhưng làm trên vài ngàn shop thì quá khó bạn ạ @@!

zzaliaszz

Rìu Chiến
Tốt nhất nên dùng Pivot table. Bạn gg sẽ có rất nhiều hướng dẫn.
MÌnh cũng biết ít về Pivot nhưng nó chỉ lọc thôi và tổng hợp các hàm cơ bản Sum, count...
Còn mình muốn tổng hợp các sản phẩm (kiểu text) shop có bán vào 1 ô ==> cái này mình thử Pivot thì bó tay hoặc mình không biết, nếu bạn biết thì chỉ mình

Ví dụ em có bảng số liệu như sau:
Xem phần đính kèm 5823
Em muốn tìm tất cả các sản phẩm shop A đã bán, Dùng Vlookup chỉ nhận được 1 giá tri. Nhờ các cao nhân giúp đỡ
Lồng 3 cái vlookup vào mỗi cái 1 giá trị thì ra 3 cái

ghost_tuyen

Rìu Vàng

Tôi hay làm theo các của bạn này. Nếu cách của bạn này mà vẫn không đáp ứng được yêu cầu của bạn thì thiết nghĩ bạn nên lập topic bên diễn đàn giaiphapexcel sẽ nhận được câu trả lời nhanh hơn cho bạn.
Chúc bạn sớm tìm được câu trả lời.

zzaliaszz

Rìu Chiến
Lồng 3 cái vlookup vào mỗi cái 1 giá trị thì ra 3 cái
Mình nghỉ có lồng 3 cái thì vẫn ra 1 giá trị thôi chứ nhỉ vì hàm giống nhau mà.
Với lại nếu có được 1 shop bán vài trăm sản phẩm thì cũng không biết phải lồng như thế nào nữa bạn

Mình nghỉ có lồng 3 cái thì vẫn ra 1 giá trị thôi chứ nhỉ vì hàm giống nhau mà.
Với lại nếu có được 1 shop bán vài trăm sản phẩm thì cũng không biết phải lồng như thế nào nữa bạn
Dĩ nhiên lồng 3 cái thì điều kiện tìm của 3 cái phải ứng với 3 giá trị cần tìm khác nhau chứ

zzaliaszz

Rìu Chiến
Dĩ nhiên lồng 3 cái thì điều kiện tìm của 3 cái phải ứng với 3 giá trị cần tìm khác nhau chứ
@@! Tìm tất cả các sản phẩm shop A bán, dùng hàm vlookup phải dựa trên điều kiện tìm kiến là shop A sao để điều kiện tìm kiếm khác được bạn.

zzaliaszz

Rìu Chiến
Mã:
=IFERROR(INDEX($C$2:$C$13; SMALL(IF($F$2=B2:B13; ROW(C2:C13)-1;””); ROW()-3));””)
Vlookup chỉ cho giá trị tìm kiếm đầu tiên mà nó bắt gặp. Gặp sữa ra sữa, gặp CF ra CF.
bạn xem giúp mình cái hàm
Mã:
=IFERROR(INDEX($C$2:$C$13; SMALL(IF($F$2=B2:B13; ROW(C2:C13)-1;””); ROW()-3));””)
Sao mình làm nó không ra :(

tranduyquang

Rìu Sắt
MÌnh cũng biết ít về Pivot nhưng nó chỉ lọc thôi và tổng hợp các hàm cơ bản Sum, count...
Còn mình muốn tổng hợp các sản phẩm (kiểu text) shop có bán vào 1 ô ==> cái này mình thử Pivot thì bó tay hoặc mình không biết, nếu bạn biết thì chỉ mình
Tốt nhất bạn đưa file excel lên đây. Xóa bớt dữ liệu k cần thiết hoặc thay bằng dữ liệu ảo. AE sẽ giúp bạn dễ hơn.