Nhờ mọi người check giúp em File cài đặt này | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ mọi người check giúp em File cài đặt này

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Tình hình là em dùng KIT, quét đi quét lại không phát hiện ra virus.
Nhưng khi chạy file này thì máy nhiễm rất nhiều virus. KIT làm việc khá vất vả.
Chi tiết file tại đường dẫn. (Khuyến nghị ai chưa cài antivirus thì không nên tải về):
https://secufiles.com/aoaK/license_key.zip
Pass giải nén: 1234

Câu hỏi là tại sao lúc chưa chạy file, phần mềm lại qua mặt được KIT vậy ạ?

Sửa lần cuối:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
kis có phát hiện mà bạn
Mã:
not-a-virus:UDS:AdWare.Win32.DownloadAsist.aeid

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi

Đây là kết quả quét lúc sáng sớm nay. (05h58 sáng 05/8/2019); Lúc đó KIT không phát hiện ra.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
vậy giờ bác quét có thấy ko

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
vậy giờ bác quét có thấy ko
Bây giờ mình quét thì có cảnh báo như của bạn.
Lúc sáng sớm quét không báo có virus. Mình mở file chạy bình thường. Sau đó các file có đuôi .exe xuất hiện hàng loạt trong thư mục %TEMP%. Sau đó KIT mới đưa ra cảnh báo có virus n hưng không diệt được hết. YC khởi động lại máy. File này khá nguy hiểm do người dùng tự tin vào antivirus mình đang dùng lúc đầu không đưa ra cảnh báo gì.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Adware thường trốn chui núp bóng dữ lắm, các phần mềm diệt virus chỉ có thể chặn khi bạn kích hoạt cài đặt thì adware nó mới bắt đầu ló dạng và bị chặn thôi, mấy cái này mình thấy có ESET là hiệu quả.