Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ hướng dẫn sử dụng Ổ cứng mạng WD My Cloud Home 3TB | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ hướng dẫn sử dụng Ổ cứng mạng WD My Cloud Home 3TB

BLUECHATVN

Búa Đá
Cách nay mấy năm mình có mua 1 ổ cứng này

Ổ cứng mạng WD My Cloud Home 3TB​

Lúc mua thì hy vọng nó có thể thay thế onedrive hay googleDriver. Nhưng mà rất thất vọng vè những điều sau:
1. Tốc độ tải lên, tải xuống rất chậm ( cài ứng dụng WDdiscovery lên máy tính) so với tốc độ tải của Onedriver
2. Không thể kết nối với tài khoản Onedrive education của mình ( mình là giáo viên nên có tk của trường cấp)
3. App điện thoại ( android) thì chỉ đồng bộ được mỗi hình ảnh, ko thể đồng bộ các thư mục khác.
Vì mình ko rành về tin học, nên không biết là do WD sản xuất ổ cứng bựa quá, hay là do mình không biết sử dụng ổ cứng này?
Mong các bạn có kinh nghiệm khai sáng để mình dùng hết công năng của nó ạ, chứ mua về mà ko dùng thì phí quá.
xin cảm ơn

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Qua link bạn đưa > Bạn nên gọi ngay cho bộ phận Hỗ trợ:

Còn trang Chủ thì Hướng dẫn rất chi tiết rồi mà:

Có cả Video hướng dẫn > Bạn xem lại có làm sai bước nào không.

Phần thắc mắc của bạn:
Thì chắc nó không có tính năng đồng bộ với OneDrive, các tính năng đồng bộ khác bạn hỏi trực tiếp bên Support WD xem như nào.

Với tính năng lưu trữ > Mình nghĩ nên mua cái WD My Passort hay hơn nhiều.
Thấy QC 4TB Black mà giá chỉ 4.499k rẻ hơn WD My Cloud 3TB 4.790k.

BLUECHATVN

Búa Đá
Qua link bạn đưa > Bạn nên gọi ngay cho bộ phận Hỗ trợ:

Xem phần đính kèm 28633
Còn trang Chủ thì Hướng dẫn rất chi tiết rồi mà:

Xem phần đính kèm 28634
Có cả Video hướng dẫn > Bạn xem lại có làm sai bước nào không.

Phần thắc mắc của bạn:
Thì chắc nó không có tính năng đồng bộ với OneDrive, các tính năng đồng bộ khác bạn hỏi trực tiếp bên Support WD xem như nào.

Với tính năng lưu trữ > Mình nghĩ nên mua cái WD My Passort hay hơn nhiều.
Thấy QC 4TB Black mà giá chỉ 4.499k rẻ hơn WD My Cloud 3TB 4.790k.
Cảm ơn bạn, vấn đề mình bị vướng mắc là tốc độ đồng bộ dữ liệu rất lâu. Ảnh trong điên thoại thì đồng bộ cảm thấy bình thường, có thể do mình ít chụp ảnh, nhưng đồng bộ với dữ liệu trên máy tính thì chậm vô cùng, nản ko muốn dùng luôn ấy