Nhờ hướng dẫn cách cài và setup cảm biến vân tay để đăng nhập Linux Mint 20.2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ hướng dẫn cách cài và setup cảm biến vân tay để đăng nhập Linux Mint 20.2

shinken

Búa Gỗ Đôi
Như tiêu đề, mình đang cài Linux Mint Cinmanon 20.2 để làm quen. Nhưng không biết làm cách nào để sử dụng cảm biến vân tay để đăng nhập.
Tìm trên mạng và làm theo cũng chưa được. Có lẽ mình thiếu bước nào đó.
Có ace nào biết thì hướng dẫn mình giúp.
Máy mình đang dùng song song với Windows7, và cảm biến vân tay hoạt động bình thường.

Handrf

Kiếm đá
Bạn cài thử bản mint edge xem. nó dùng kernel mới nhằm hỗ trợ các phần cứng mới nhất. cơ mà đổi lại là k ổn định bằng mấy bản thông thường

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Vân tay trên Linux setup khá khó khăn, đa phần là do không có driver của hãng viết cho Linux, mình dùng Ubuntu là quên luôn việc xài vân tay hay quét hồng ngoại. Type chay cho lành bạn ạ!
Chuẩn luôn bác. Em cũng xài Linux và không có dùng đến vân tay, mống mắt, hồng ngoại rườm rà, Với nữa linh kiện mấy cái đó dễ đie nữa. Do đó máy không có cái đó thì tiện lợi hơn và tốt hơn . Hiện em cũng xài Ubuntu 22.04.2 LTS ạ. Bác dùng bản nào có gì anh em giao lưu chia sẽ kinh nghiệm nha